Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าSafe modeได้แต่เข้าWindowปกติไม่ได่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าSafe modeได้แต่เข้าWindowปกติไม่ได่

ช่วยด้วยครับผมbootเข้าwindowไม่ได้เลยลองเข้าsafe modeดูก็เข้าได้แต่พอกลับมาเปิดอีกที่มันก็bootเข้าไม่ได้เหมือนเดิม มันเกิดจากอะไรครับแล้วจะแก้ยังไงดี

ข้อมูลน้อยมาก program / virus / ข้อผิดพลาด / startup config / driver error ฯลฯ

Comment

ลองเข้าSafe modeแล้วSystem Restore เอา

Comment

Originally posted by buncha View Post
        ลองเข้าSafe modeแล้วSystem Restore เอา
        ลองแล้วนะครับไม่ได้หมือนเดิม

Comment

เวลา Boot เครื่องปกติ สามารถบูทไปได้ถึงหน้าไหนครับ (พวก หน้าโหลด วินโดว์ ไรแบบนี้อ่ะครับ)

Comment

Originally posted by Pbeer View Post
            เวลา Boot เครื่องปกติ สามารถบูทไปได้ถึงหน้าไหนครับ (พวก หน้าโหลด วินโดว์ ไรแบบนี้อ่ะครับ)
            ได้แค่หน้าจอสีฟ้าที่ขึ้นว่า Loading ครับแล้วมันก็จะหายไปเลยมืดตึบไปเลย

Comment

ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

windows version ไหนหรอครับ

หน้าจอสีฟ้า ขึ้นว่า Loading

ผมนึกไม่ออก ปกติ คอมผม ขึ้นหน้า BIOS แล้วก็ โหลดวินโดว์ที่เป็นแถบวิ่งๆ อะครับ

ไม่มีจอฟ้า

Comment

Originally posted by Pbeer View Post
                  windows version ไหนหรอครับ

หน้าจอสีฟ้า ขึ้นว่า Loading

ผมนึกไม่ออก ปกติ คอมผม ขึ้นหน้า BIOS แล้วก็ โหลดวินโดว์ที่เป็นแถบวิ่งๆ อะครับ

ไม่มีจอฟ้า
                  Window XP Profestional SP2 ครับมันจะขึ้นหลังจากที่ท่านว่านะครับขึ้นว่า Loading your personal setting หลังจากนั้นมันก็จะหายไปเลย

Comment

รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

แปปนึงนะครับ ขอลองหาดูก่อน

แต่เบื้องต้นนี่เข้าใจว่าน่าจะมีไฟล์สำคัญๆ ของวินโดว์เสีย

Comment

ก็แค่ติดตั้งวินโดว์ใหม่แบบรีแพร์ก็จบละ .... เดี๋ยวมันไปซ่อมแซมไฟล์ระบบที่เสียหายให้เอง

Comment

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ลงแล้วลงอีก ก็ยังเข้าไม่ได้ แต่เดี๋ยวกลับไปขยับแรมดูก่อน แต่ก็ทำหลายอย่างแล้วก็เข้าไม่ได้อะ

Comment

เข้าแบบ Safe mode แล้วไปลบ Driver การ์ดจอออก แล้วหาเวอร์ชั่นใหม่มาลงเเทนครับ
                            ถ้าไม่รู้จะเอารุ่นใหนลองใช้ Windows update เช็คดู แล้วไปโหลดเวอร์ชั่นนั้นมาใช้
                            หรือให้วินโดว์มันอัพเดทไดร์เวอร์เองก้ได้ครับ ผมก็เป็นอาการเดียวกัน แต่เป็นกับ วิสต้า

Comment

thank you

Originally posted by BoM View Post
                              เข้าแบบ Safe mode แล้วไปลบ Driver การ์ดจอออก แล้วหาเวอร์ชั่นใหม่มาลงเเทนครับ
                              ถ้าไม่รู้จะเอารุ่นใหนลองใช้ Windows update เช็คดู แล้วไปโหลดเวอร์ชั่นนั้นมาใช้
                              หรือให้วินโดว์มันอัพเดทไดร์เวอร์เองก้ได้ครับ ผมก็เป็นอาการเดียวกัน แต่เป็นกับ วิสต้า
                              ใช้ได้เลยครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

Comment

Working...
                              X