Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำ การ์ดจอ ราคา 5 พันทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำ การ์ดจอ ราคา 5 พันทีครับ

ใช้บอร์ด P5K SE
    การ์ดจอตัวเดิม 3850 256mb คับ
    เป็นคนโมไม่เป็นดังนั้นขอ แบบที่เอามาเดิมๆ ไม่ต้องปรับนั่นปรับบนี่ใช้ได้ดีเลยครับ
    แนะนำได้ทั้งเขียวและแดงเลยครับ รบกวนแนะนำ PSU ที่เหมาะสมด้วยนะครับ เพราะตอนนี้ใช้ PSU ที่แถมกะcase Gview มาอยู่ ใช้มา8 เดือนกับ 3850 ก็ไม่มีปัญหาอะไร
    เล่นเกมอย่างเดียวเลยครับ ใครพอจะเซฟcost ได้ก็เซฟเลยนะครับถ้าเห็นว่าความแรงคุณภาพไม่ต่างกันมากแต่ราคาต่างกันใช้ได้ ขอบคุณครับ

ลืมบอกครับ ใช้จอ 19 นิ้วนะครับ พอดีไปอ่านเห็นพวก 3d mark แบบจอ 22 30 นิ้วแล้ว ไม่ได้ใช้ถึงขนาดนั้นอ่ะคับ

GF9800GTX+ 6,950
    EAH4850 6,390 ราคาพอๆกานเลยเนอะ เอามาให้ดูเฉยๆนะคับ ไม่ได้ว่าจะเลือกเอา เฉพาะสองตัวนี้
    เกินงบมาอีกสักพันก็ได้นะคับ 6พันกว่าๆก็สู้ไหว

Comment

Originally posted by tahkung View Post
      ลืมบอกครับ ใช้จอ 19 นิ้วนะครับ พอดีไปอ่านเห็นพวก 3d mark แบบจอ 22 30 นิ้วแล้ว ไม่ได้ใช้ถึงขนาดนั้นอ่ะคับ

GF9800GTX+ 6,950
      EAH4850 6,390 ราคาพอๆกานเลยเนอะ เอามาให้ดูเฉยๆนะคับ ไม่ได้ว่าจะเลือกเอา เฉพาะสองตัวนี้
      เกินงบมาอีกสักพันก็ได้นะคับ 6พันกว่าๆก็สู้ไหว

ถ้าไม่ชอบโม ไม่ชอบปรับนู้นปรับนี้ เปลี่ยนนู้นเปลี่ยนนี้

Nvidia คือตำตอบ

Comment

3850 มันก็ยังแรงอยู่นา รับเกมใหม่ๆได้หมดแหละ ถึงจะปรับสุดๆไม่ได้

รอไปก่อนดีไหม รอยุค HD5xxx / GTX3xx ดีกว่ามั้ง ต้นปีเดียวก็มีใหม่ๆมาให้ดุอีกนะ

Comment

ไปอัพ cpu ก่อนดีก่าเนอะ ปกติเล่น crysis แบบ ปกติก็มะแลคนะ
          แต่เล่นแร๊ค แลคอ่า

Comment

แหม่ ท่าน เอาไปอัพเน็ตก็ได้นะ maxnet 2 mb หุหุ

Comment

55+
              นั้นจิ

เล่นแรคแลค เป็นกับเนต หรือเปล่าเอย

ช่วงนั้นแถวนั้นอาจ คนใช้เนตเยอะเลยเกิด ทราฟฟิก เกิดขึ้นก็เปิดได้

ห้าห้า*

Comment

Originally posted by tahkung View Post
                ไปอัพ cpu ก่อนดีก่าเนอะ ปกติเล่น crysis แบบ ปกติก็มะแลคนะ
                แต่เล่นแร๊ค แลคอ่า
                หยาบจิงๆ เล่นแร๊ก แล้วแลค เล่นแร๊ก การ์ดจอ 128 M 64 บิท ก็เล่นได้ครับ CPU AMDXP 2500+ ลื่นหัวทิ่มแล้วอะครับ (เล่นแร๊กนะ)

Comment

Working...
                X