Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านผู้รู้ เราตั้งค่านีโรให้ไรท์แผ่นที่มีขนาดไฟล์ใหญ่กว่า 5 gขึ้นไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านผู้รู้ เราตั้งค่านีโรให้ไรท์แผ่นที่มีขนาดไฟล์ใหญ่กว่า 5 gขึ้นไป

คือผมจะไรท์ไฟล์ .iso ที่มีขนาด 5-8 g ลงDVD 2 แผ่น โดยไม่ต้องแบ่งไฟล์คือจะกำหนดให้นีโรเรียกไรท์แผ่นต่อไปได้หลังจากไรท์แผ่นแรกเต็มแล้ว และสามารถนำไปติดตั้ง พอติดตั้งแผ่นแรกเสร็จแล้วเรียกหาแผ่น2เองอ่ะ ได้เปล่าครับ

ถ้าทำได้ท่านใดรู้ช่วยสอนให้ทีนะครับ

Originally posted by zimzamak View Post
    คือผมจะไรท์ไฟล์ .iso ที่มีขนาด 5-8 g ลงDVD 2 แผ่น โดยไม่ต้องแบ่งไฟล์คือจะกำหนดให้นีโรเรียกไรท์แผ่นต่อไปได้หลังจากไรท์แผ่นแรกเต็มแล้ว และสามารถนำไปติดตั้ง พอติดตั้งแผ่นแรกเสร็จแล้วเรียกหาแผ่น2เองอ่ะ ได้เปล่าครับ

ถ้าทำได้ท่านใดรู้ช่วยสอนให้ทีนะครับ
    ถ้าเป็นผมไรท์ลง DVD 9 แผ่นเดียวจบครับ

Comment

มันหายากครับ และราคายังแพงอยู่ครับ ถ้านีโรทำได้อยากไรท์ใส่แผ่นdvdธรรมดามากกว่า

Comment

การทำแบบนั้นเป็นเรื่องการ backup แล้วครับ
        ไม่ใช่การ write iso ไฟล์แล้วครับ
        เพราะ iso มันมี format ของมันเอง จะไปแยกแผ่นแบบที่ต้องการคงไม่ไ้ด้ครับ

Comment

Originally posted by จิตร View Post
          การทำแบบนั้นเป็นเรื่องการ backup แล้วครับ
          ไม่ใช่การ write iso ไฟล์แล้วครับ
          เพราะ iso มันมี format ของมันเอง จะไปแยกแผ่นแบบที่ต้องการคงไม่ไ้ด้ครับ
          ส่วนนี้ผมเข้าใจครับ แค่อยากจะถามว่านีโรมันทำได้ไหม ที่เราจะไรท์ต่อเนื่องไฟล์ที่มีขนาดใหญ่ 5-9 G โดยที่เต็มแผ่นก็จะเรียกหาแผ่นต่อไปเลย(ไฟล์เดียวกัน)

Comment

ทำได้ แต่ต้องทำสองขั้นตอนครับ
            1 restore จากแผ่นก่อน
            2 สั่ง install
            อาจจะทำเป็น script ก็ได้

Comment

http://www.thailandtorrent.com/regis...b2f7d6642c3b6/

Comment

Working...
              X