Announcement

Collapse
No announcement yet.

EVGA 9800 GTX+ (6,490-) ใครไปซื้อแล้วมาช่วยตอบหน่อยครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EVGA 9800 GTX+ (6,490-) ใครไปซื้อแล้วมาช่วยตอบหน่อยครับ ?

คือว่า

1.ตัวการ์ด เหมือนเดิม มั้ยครับ ?

2.ของแถม เหมือนเดิม มั้ยครับ ?

3.ไปดูที่ EVGA.com ไม่พบข้อมูลการ์ดตัวนี้แล้ว เป็นเพราะอะไรครับ ?

สงสัยก่อนซื้อ ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    41
    9800 GTX+ ตัวใหม่
    48.78%
    20
    9800 GTX+ ตัวเก่า
    51.22%
    21

The poll is expired.

เหมือนกันเลย ไปล่ะไม่เจอ ยกเลิกผลิตแล้วหรอนั้น

Comment

...
      Originally posted by Kraiwit View Post
      คือว่า

1.ตัวการ์ด เหมือนเดิม มั้ยครับ ?

ไม่เหมือนตรง..... ช่องต่อไฟ 6pin เหลือช่องเดียว !!!

สติกเกอร์ที่แปะขอบบนของตัวการ์ดไม่มีแล้วครับ ปกติตัวเก่าที่รีวิวจะมีสติกเกอร์ลวดลายแปะที่ขอบด้วย เวลาใส่ M/B มันจะโชว์ออกมาข้างนอก อันนี้เปลือยๆ

2.ของแถม เหมือนเดิม มั้ยครับ ?

รู้สึกจะไม่มีสาย ที่แยกๆ เป็นสีๆ อ่ะ เค้าเรียกอะไรนะ (ผมเทียบจากรีวิวตัวเก่านะครับ)

DVI to VGA 1 ตัว
      4pin to 6pin ตัวเดียว (ก้มันใช้ไฟช่องเดียวนิ)

3.ไปดูที่ EVGA.com ไม่พบข้อมูลการ์ดตัวนี้แล้ว เป็นเพราะอะไรครับ ?

สงสัยก่อนซื้อ ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
      ผมซื้อมาแล้ว แต่ไม่รู้มันดีหรือแย่ลงอ่ะ เพราะยังลง win ไม่ได้เลยมีปัญหานิดหน่อย(ไม่เกี่ยวกับ VGA) ตอนซื้อยังถามเค้าเลยทำไมมันใช้ไฟแค่ช่องเดียว

Comment

ครับ ..

แล้ว เหลือแค่ 6 pin ช่องเดียว แล้วไฟจะพอหรอครับ ..

ยังไงก็ช่วยลองแล้ว มาบอกผมด้วยนะครับ ..

^^

Comment

ดัน ครับ ๆ

Comment

แปกจังมี 6 pin ช่องเดียว

จากเน็ตไหงมี 2 รูอะ งงๆ

Last edited by kgb99; 10 Nov 2008, 12:51:37.

Comment

อันนี้จาก tk com สงสัยจาเป็น non ref

http://www.tkcom99.com/product_detai...4&s_cat_id=146

Comment

ทำไม non-ref ไม่สวยซะเลย ..

มันไม่สวยเหมือนอันเก่า ..

เหลี่ยม ๆ ยังไง ไม่รู้

Comment

และที่เห็นนั่นน่าจะมีช่องจ่ายไฟอันเดียว ตามที่ข้างบนว่ามาจริงๆ แต่ไม่รู้จะมีผลไรป่าวนะ

Comment

สงสัยต้องรอดูว่ามีใครเอามาเทสบ้าง

Comment

อิจฉาคนที่ซื้อตัวเก่า นิด ๆ

เฮ้อ ..

รอต่อไป

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
                        อิจฉาคนที่ซื้อตัวเก่า นิด ๆ

เฮ้อ ..

รอต่อไป
                        เอา xfx เลยสิ อิอิ

Comment

ตัวเก่ามันสวยมากๆๆเลยอะ-*- โดยเฉพาะลายด้านข้างอะ- - ยิ่งเคสใสนี้โอโห้เข้าดีจัง อิอิ

Comment

EVGA ตัวเก่า รายงานตัว อิอิ

Comment

เดี๋ยว ซื้อมา แกะ สติ๊กเกอร์ ติดเอง เลย ..

55++

Comment

Working...
                              X