Announcement

Collapse
No announcement yet.

CRT 17"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CRT 17"

ใช้ดี คุ้มราคา ในราคาประหยัด เลือกตัวไหนดีครับ

ถ้าเป็นช่วงนี้ ผมว่าไม่น่าจะคุ้มนะครับ
    หาซื้อก็ลำบาก (แต่ก็พอมีขายบ้าง) ตัวเลือกก็น้อย
    เดี๋ยวนี้ LCD ก็ราคาถูกลงมากแล้ว แถมมีตัวเลือกเยอะมากๆ

Comment

จะเอา crt ครับ...

Comment

lcd ดีกว่าครับ ราคาถูกแล้วเดียวนี้

http://www.page-flip.com/new-demos/0...ogue/index.htm

Comment

lg samsung ประมาณนี้หล่ะครับ

ไม่มีตัวเลือกมากนัก คุณภาพใกล้เคียงกัน เทคโนโลยีมันตันละ

ชอบcrtที่สีมันใช่ม้า...

Comment

ถ้าชอบก็ไปพันธ์ทิพย์เลยครับชั้น 2 หรือ 3 ประมาณเนี่ยครับ crt มือ 2 เยอะด้วยเพิ่งไปซื้อมาให้หลานเองครับ ใช้ได้เลย ของ NEC ราคา 1800 ครับ

Comment

lg samsung มันเท่าไรหรอครับ crt

Comment

samsung หรือ lg ไม่น่าเกิน 4000 บาทนะคับผม

แต่ samsung ที่ออฟฟิศใช้อยู่ หน้าจอเบลอมาก(ใช้มา2ปีกว่า) เวลาดูพวกตัวหนังสือนี่จะต้องเพ่งจนปวดตา
                ส่วน LG นะ ก็โอเค ดูดี แต่ไม่รู้ใครแกล้ง เอาLCD BenQ วางไว้ข้างๆ (เวนกำ) ดูหมดราคาไปเลย LG

ปล. อายุการใช้งาน CRT ไม่เกิน5ปี จะต้องมีปัญหา มืด หรือ มัว ทุกๆจอครับผม

Comment

CRT คงแนะนำ Philips อะคับ

Comment

มีตัวนึง CRT 17 นิ้ว..ใช้เองครับ..ขาย 1500 ละกัน..พอดีจะเปลี่ยนไปใช้ LCD..สนใจ PM มาละกันครับ

Comment

CTX700F ใช้งานได้ปกติครับ..ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่

Comment

CTX FD Trinitron รึเปล่าฮะคุณพนัสครับ สนใจนะครับ สัปดาห์หน้าจะเข้ากรุงเทพไปทำธุระนะครับฝากตัวด้วยนะครับ

Comment

โอ้ ผมก็เคยใช้นะ CTX รุ่นที่เป็น Trinitron ทนมากๆ ถ้าจำไม่ผิด ใช้อยู่ตั้ง 6 ปีกว่าๆ ได้มั้งตั้งแต่เรียน มหาลัยปี 1 จนทำงานได้สักสองปี ... แต่สุดท้ายมันก็จากไป (เสีย)

อุหุหุ คุ้มอะ ตัวนี้

Comment

CRT ถ้า 5 ปีพัง ก็เฉลี่ยปีละ 800.- หนา หนัก ใหญ่ เกะกะ วันละ 3 บาท คุ้มแล้ว อิ อิ
                            จอภาพดีๆ แบบ Trinitron จะเนียนตา และสุดทน

ถ้า LCD ถ้า 5 ปีพัง ปีละ 1600.- ก็วันละ 6 บาท
                            สวย เย็น สบายตา บาง เบา ประหยัดพื้นที่วางสัพเพเหระ หรือขยะ บนโต๊ะทำงานมาก กินไฟน้อยกว่า เห็นผลลงทุนคุ้มค่าชัดเจนประมาณปีที่ 2
                            เสี่ยงแค่เรื่อง dead/bright pixel ถ้าไม่มี-ไม่เจอ จะจี๊ดดดด...มาก

ชอบการลงทุนแบบไหน เลือกเลย ไม่ผิดหวังหรอกครับ
                            ของใช้งานได้เหมียนกัลลล อิ อิ

Comment

Working...
                            X