Announcement

Collapse
No announcement yet.

9950 Stepping B3 - 125W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by eXzato View Post
    ตัวธรรมมะดาครับ
    อ้าวเหรอครับ

ว่าจะตั้ง 9950BE ไว้บูชา จะเอา Athlon-FX 55 (Core Sandiego) มาใช้ทำงานกับซิงค์เดิมๆแล้ว
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
      อ้าวเหรอครับ

ว่าจะตั้ง 9950BE ไว้บูชา จะเอา Athlon-FX 55 (Core Sandiego) มาใช้ทำงานกับซิงค์เดิมๆแล้ว
      ของเทพครับประหยัดไฟดีด้วย อิอิ

ผมว่าช่วงนี้จะเข้าไปอยู่แต่้ไม่รู้เวลา ปกติช่วงนี้ท่านต่อเข้าไปกี่โมงเหรอครับ

Comment

ยังไม่มีงบ อยู่ดีครับ เก็บตังรอต่อปาย

Comment

Originally posted by eXzato View Post
          ของเทพครับประหยัดไฟดีด้วย อิอิ

ผมว่าช่วงนี้จะเข้าไปอยู่แต่้ไม่รู้เวลา ปกติช่วงนี้ท่านต่อเข้าไปกี่โมงเหรอครับ
          แล้วแต่ครับ

ก่อนคอมมาทคงได้เข้าไป
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

ผมสั่ง Phenom X4 9850BE แล้วครับ (125w) จะเอามาอัดกับบอร์ด Low End อย่าง ECS A780GM-A (up to 95w) อ่ะครับ จะลองสักต้อง อ่านที่ไหนเขาก็บอกว่าใส่กันไม่ได้

แต่มาเจออยู่บอร์ดนึง เขา Preview Phenom X4 9850 โดยใช้บอร์ด ECS A780GM-A (เข้าล็อคเลย อยากเห็นพอดี)
            แล้วก็ลองเข้าไปศึกษาดู (มันเป็นภาษาอังกฤษหมดเลย)
            เห็นเขาว่าไฟเดิมๆ อัดได้ 2.7G เสถียร (ไม่รู้จริงปล่าว แต่ก็อยากเชื่อครับ เพราะหวังให้เป็นเช่นนั้น)
            ไฟ 1.3v อัดได้ที่ 2.9G แต่ซิ้งค์เดิมเอาไม่อยู่ ต้องเปลี่ยนซิ้งค์ (ความร้อนเกิน 60 องศา)
            แล้วก็ไฟ 1.5v อัดได้ถึง 3.2G เลย แล้วก็เข้า Windows ได้ด้วย ต้องเปลี่ยนซิ้งค์เหมือนกัน

แล้วที่เวปต่างประเทศเขามีจัดชุดขายแบบ CPU + Mainboard ด้วย แล้วก็มีชุดที่เราต้องการด้วยครับ คือ Phenom X4 9850 + ECS A780GM-A เห็นก็มั่นใจครับ ว่าน่าจะใช้กันได้แต่

แต่แปลกตรงที่ในเวป ECS มันบอกว่า Chip 780 ไม่สามารถใช้กับ Phenom X4 9850 (125w) เพราะว่าไฟเกิน

สุดท้ายสรุปคือ ต้องลองเสี่ยงกันสักตั้งนึงครับ

ท่านคิดว่าไงครับ

Comment

มันเหมาะสำหรับ คนไม่ OC ไงครับ
              ประหยัดไฟ ไม่ร้อน

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                ที่เวป www.advice.co.th มีครับ ราคา 7440 บาท
                มัน 125W อะครับ

Comment

ผมว่าถ้าถลำลึกมาเล่น 9950 X4 แล้วนี่
                  ประหยัด 15 Watt คงช่วยได้ไม่มากครับ ในเซ็ตคงมีตัวกินไฟอีกเยอะแยะ
                  และมันก็ไม่ได้ฟูลโหลด 140W ตลอดด้วย ตอน Idle คงกินแทบไม่ต่างกันระหว่าง 125W กับ 140W

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                    ผมว่าถ้าถลำลึกมาเล่น 9950 X4 แล้วนี่
                    ประหยัด 15 Watt คงช่วยได้ไม่มากครับ ในเซ็ตคงมีตัวกินไฟอีกเยอะแยะ
                    และมันก็ไม่ได้ฟูลโหลด 140W ตลอดด้วย ตอน Idle คงกินแทบไม่ต่างกันระหว่าง 125W กับ 140W
                    ไม่ได้สนใจเลยครับว่าประหยัดหรือไม่ ไม่ชอบ125W แต่กลับชอบ 140W เพราะลากดีกว่ามั้ง(คิด เอง เออ เอง)

Comment

ผมจะรู้ได้ไงว่ามนกินไฟเท่าไหร่ 125 หรือ 140 ง่ะ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                        ผมสั่ง Phenom X4 9850BE แล้วครับ (125w) จะเอามาอัดกับบอร์ด Low End อย่าง ECS A780GM-A (up to 95w) อ่ะครับ จะลองสักต้อง อ่านที่ไหนเขาก็บอกว่าใส่กันไม่ได้

แต่มาเจออยู่บอร์ดนึง เขา Preview Phenom X4 9850 โดยใช้บอร์ด ECS A780GM-A (เข้าล็อคเลย อยากเห็นพอดี)
                        แล้วก็ลองเข้าไปศึกษาดู (มันเป็นภาษาอังกฤษหมดเลย)
                        เห็นเขาว่าไฟเดิมๆ อัดได้ 2.7G เสถียร (ไม่รู้จริงปล่าว แต่ก็อยากเชื่อครับ เพราะหวังให้เป็นเช่นนั้น)
                        ไฟ 1.3v อัดได้ที่ 2.9G แต่ซิ้งค์เดิมเอาไม่อยู่ ต้องเปลี่ยนซิ้งค์ (ความร้อนเกิน 60 องศา)
                        แล้วก็ไฟ 1.5v อัดได้ถึง 3.2G เลย แล้วก็เข้า Windows ได้ด้วย ต้องเปลี่ยนซิ้งค์เหมือนกัน

แล้วที่เวปต่างประเทศเขามีจัดชุดขายแบบ CPU + Mainboard ด้วย แล้วก็มีชุดที่เราต้องการด้วยครับ คือ Phenom X4 9850 + ECS A780GM-A เห็นก็มั่นใจครับ ว่าน่าจะใช้กันได้แต่

แต่แปลกตรงที่ในเวป ECS มันบอกว่า Chip 780 ไม่สามารถใช้กับ Phenom X4 9850 (125w) เพราะว่าไฟเกิน

สุดท้ายสรุปคือ ต้องลองเสี่ยงกันสักตั้งนึงครับ

ท่านคิดว่าไงครับ
                        น่าเสี่ยงดีครับ
                        sigpic

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                          มัน 125W อะครับ
                          ดูจากรหัส มันก็เป็น 140w นะครับ

ถ้า Advice ไม่ขี้โม้ มันก็น่าจะเป็น 140w นะครับ

นอกจาก Advice มันเชื่อถือไม่ได้ เอาตัว 125w มาขายแล้วโกหกบอกว่าเป็น 140w

คนขายแบบนี้เจอบ่อยครับ มั่วนิ่มไปวันๆ

Comment

Originally posted by tawincam View Post
                            ผมจะรู้ได้ไงว่ามนกินไฟเท่าไหร่ 125 หรือ 140 ง่ะ
                            จดไปเลยครับ หมายเลข แล้วเวลาไปซื้อ ก็ดูรหัส CPU ที่ข้างกล่องเลยครับ ต้องการตัวไหน ก็จดไปครับ

มันต่างกันตรงตัวอักษร X กับ F ครับ ตามรูป ตัวอื่นเหมือนกันหมด

ข้างกล่องน่าจะมองเห็น CPU นะครับ หรือไม่ก็จดรหัสกล่องไป

HD995ZFAJ4BGH = 140w
                            HD995ZXAJ4BGH = 125W

Last edited by Drunk; 11 Nov 2008, 08:00:27.

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                              ไม่ได้สนใจเลยครับว่าประหยัดหรือไม่ ไม่ชอบ125W แต่กลับชอบ 140W เพราะลากดีกว่ามั้ง(คิด เอง เออ เอง)
                              อันนั้นผมฝากให้คุณ จขกท ครับ

ผมติดตามคุณ nice_guy มาหลายกระทู้แล้วครับ
                              ทำไมจะไม่เข้าใจ เห็นซิ้งคท่านก็เข้าใจ ถ้ามี 200W วัตต์ขายก็คงไม่เกี่ยงอยู่แล้วใช่ป่ะครับ

ในเว็บ Advice ผมว่าเค้ามั่วประจำเลยครับ วันก่อนยังเอาฟีน่อม 4 กิ้กมาขายเลย
                              (แต่คิดว่าเค้าไม่ได้เจตนาจะหลอกนะ คงเพราะมึนๆมากกว่า)
                              Last edited by estrellas; 11 Nov 2008, 12:48:07.

Comment

ดูจากรหัส มันก็เป็น 140w นะครับ

ถ้า Advice ไม่ขี้โม้ มันก็น่าจะเป็น 140w นะครับ

นอกจาก Advice มันเชื่อถือไม่ได้ เอาตัว 125w มาขายแล้วโกหกบอกว่าเป็น 140w

คนขายแบบนี้เจอบ่อยครับ มั่วนิ่มไปวันๆ

Advice 125w. แน่นอครับ

ไปเอามาอีกตัวแล้ว

จริงๆแล้วว่าเค้ามากก็ไม่ได้หรอกครับ

ข้อมูลเกี่ยวกับ Phenom X4 9950 9850 125 Watt ไม่ค่อยมีหรอกครับ

ตอนแรกของส่งมา 140 W เค้าก็นึกว่า 140 watt แต่ล๊อตหลัง 125 watt แต่กล่องทุกอย่างเหมือนกันหมด ต่างกันแค่รหัสบนตัว CPU หล่ะครับ

เมืองนอกก็มีปัญหา 125 140 watt เยอะ

ตอนแรกสั่งจาก(ต่างประเทศ)ร้านที่เขียนรหัส 140 watt ไว้ ก็ได้ 125 watt มา
                                sigpic

Comment

Working...
                                X