Announcement

Collapse
No announcement yet.

Zyxel P-660 HW-T1 ของทรู ทำไงให้ใช้กะเน็ท ทีโอที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Zyxel P-660 HW-T1 ของทรู ทำไงให้ใช้กะเน็ท ทีโอที

Zyxel P-660 HW-T1 ของทรู ทำไงให้ใช้กะเน็ท ทีโอที
    ต้องทำไงบ้าง แฟลตเฟิร์มแวร์หรือป่าว แล้วช่องแลน 3 4 ต้องทำไงให้ใช้ได้
    ผู้รู้แนะนำทีครับ ลองหาแล้วไม่เจอเลยวิธีทำ

ช่อง lan 3 4 ต้องอัพเดทเฟิร์มแวร์ครับถึงจะใช้ได้ ส่วนทำไงให้เล่นกับเน็ท tot นี่ต้องเซ็ทค่า VPI 1
    VCI 32 ยังไงลองหาข้อมูลจากเว็ป zyxel ดูครับ
    http://www.zyxel.co.th
    เข้าไปที่เว็ปบอร์ดอะครับผม

Comment

แค่นี้ใช่ใหมครับมาช่วยคอนเฟิร์มทีครับ

เอ่อ คือ ทำแค่นี้ก็ใช้ได้ใช่ใหมครับ
      เห็นเขาบอกต้องไปแฮ็คเฟิร์มแวร์ ผมก็เลยคิดว่ามันทำไงได้เพราะไม่มีออฟชั่นให้อัพเดท
      ท่านลองบอกผมอีกทีว่าแค่นี้พอใหมถ้าจะทำให้ใช้กะ ToT ได้งะ
      prot 3-4 แก้ดังนี้งะ
      Zyxel P-660 HW-T1 V2
      (อย่าลืมตั้ง ip ให้อยู่ในคราสเดียวกันก่อน 192.168.1.xx)
      ไปที่ RUN พิมพ์ CMD กด OK
      พิมพ์ telnet 192. 168. 1. 1 แล้ว enter
      พิมพ์ รหัสผ่านคำว่า admin แล้ว enter
      พิมพ์คำสั่ง sys tripleplay portbase disable แล้ว enter
      พิมพ์คำสั่ง sys tripleplay portbase save แล้ว enter
      พิมพ์ exit ออกมาครับ
      ส่วนการกำหนดค่าตอนคอนฟิคตามรูป

แค่นี้ใช่ใหมครับมาช่วยคอนเฟิร์มทีครับ

Comment

เพิ่มเติมครับ สำหรับวิสต้า(มีคนเขาบอกมาอันนี้)

วิธีเปิด Telnet client vista(Xp ทำตามขั้นตอนแรกได้เลย Vista ต้องไปเปิดมันก่อน)
        ******ใครใช้ vista ไม่มีคำสั่ง telnet ต้องไปเลือกเพิ่มที่ Control Panel\Programs and Features ทางด้านซ้ายเลือก Turn Windows features on or off แล้วไปติ๊กเพิ่ม Telnet client ก็ใช้ได้แล้วครับ******

Comment

เห็นไปตั้งกระทู้ไว้ที่ไซเซล support บอกว่า port 3-4 ใช้ไม่ได้เหรอครับ เอ๋ ทำไมของผมใช้ได้ละหว่า ลองดูสิครับ

http://www.adslthailand.com/forum/vi...p?f=21&t=85846
          Last edited by tenzero; 12 Nov 2008, 07:33:06. Reason: แก้ไขลิ้งค์

Comment

Working...
          X