Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ ยี่ห้อไหนดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยี่ห้อไหนดีสุด ... คำว่าดีสุด คือไร ? คงเป็นภาพรวมครับ

แรงสุด ? core/mem อย่างแรมของ Galaxy มันชอบเอา Samsung มาใส่สเป็คแรงกว่าชาวบ้าน

สวยสุด ? แล้วแต่คนชอบ

เย็นสุด ? ซิ้งค์ non-ref น่าสนใจกว่า ref อยู่แล้ว

วัสดุดีสุด ? คิดว่า Asus, WinFast, XFX ทำ PCB ได้นิ้งมาก

ทนสุด ? ไม่รู้ครับ ไม่เคยใช้จนพัง

ประกันดีสุด ? บางยี่ห้อประกัน LT กันแล้ว

โดนใจที่สุด ? แล้วแต่คนคิดครับ

Comment

ผมเชีย ASUS กะ XFX นะ

Comment

Winfast คับ มันควายม๊ากๆ (ทนมือทนตีนดี)

Comment

ทนสุดก้อ winfastแระ อึดสุดๆ

Comment

ใจผมผมชอบ ASUS

Comment

คำว่าทนน่ะ มันอยู่ที่การใช้ของคนๆนั้นครับ ใช้แบบไหนดูแลมันป่าว ไม่ใช่ฝุ่นจับจนหนาเตอะ ระบายความร้อนได้ไม่ดี จนพัง อะไรประมาณนี้แหละ

Comment

บอกยากครับว่าอะไรดีที่สุด
                แต่ส่วนตัวยกให้ XFX ASUS EVGA

Comment

แร้ว Inno มันดีก่ะ เห็น 6290 เอง ถูกสุดเรย

Comment

ผมใช้ Inno DHT อยู่ ก็ OK นะครับ ถูกดี
                    ซื้อมาใหม่ ก็ถอดซิงค์เดิม จับใส่ bock น้ำ+slot Fan(ไว้เป่าเม็ด RAM) ทันที เลยไม่รู้ว่า ซิงค์เดิมๆมันก็ดีอยู่แล้วหรือปล่าว

ตอนนี้ OC ไปที่ core 802 , mem 1250 , shader 1998 (มากกว่านี้ไม่ได้แล้ว)
                    ไม่เปิดแอร์ กลางวันร้อนๆ อุณภูมิห้องที่ 34 Idle ที่ 40c Full 55c
                    เปิดแอร์ อุณภูมิห้องที่ 25 Idle 36c Full 45c

test furmark ที่ 2XAA 1440x900 ได้ average ประมาณ 55 fps ก็ Ok แล้วครับ crysis ลื่นใช้ได้
                    แต่ถ้าปรับไปที่ 4XAA เล่น crysis มีกระตุกเล็กน้อย

Comment

Working...
                    X