Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีโปรแกรมตรวจสอบ PSU บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีโปรแกรมตรวจสอบ PSU บ้างครับ

คืออยากจะตรวจสอบ PSU ที่ใช้อยู่ว่าจริงๆแล้วมันจ่ายไฟกี่วัตต์กันแน่ ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมสำหรับตรวจสอบหรือเปล่าครับ.............

ไม่มีครับ

Comment

หาอยู่เหทือนกันก็ไม่เห็นมีนะ

Comment

ผมใช้ Asus Probe เช็คทุกครั้งเวลาเปิดเครื่องอะครับ ไฟนิ่งก็โอเคละครับ

ส่วนจะดูกี่วัต ถ้ามีโปรแกรมก็ดีครับ ขอด้วยคน

ปล.น้องผมเคยเรียนแสงทองโทรทัศน์อยู่คอสนึงบอกว่าถ้าอยากรู้จริง ให้ดูข้างใน psu ว่ามันพันทองแดงกี่รอบมั้งไม่แน่ใจนะครับ

Comment

เท่าที่รู้ PSU ที่จะใช้โปรแกรมตรวจสอบได้จะต้อง support ESA นะครับผม

Comment

Originally posted by pizpizza View Post
            เท่าที่รู้ PSU ที่จะใช้โปรแกรมตรวจสอบได้จะต้อง support ESA นะครับผม
            ESA คืออะไรครับ..........แล้ว มีโปรแกรมอะไรที่ตรวจสอบ PSU ครับ

Comment

เคยใช้อยู่ผมคิดว่ามันไม่ตรงกับความเป็นจริง เลยเอาออกไปอยากตรวจได้ต้อง PSU ราคาเเพง ๆจะมีตัววัดมาให้ด้วย

Comment

Working...
              X