overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: Call of Duty World at War ด่านที่4 ใครผ่านแล้วมั่งครับ

OverclockZone Member bank191's Avatar

Smile Call of Duty World at War ด่านที่4 ใครผ่านแล้วมั่งครับ

Call of Duty World at War ด่านที่4 ใครผ่านแล้วมั่งครับ
    คือผมติดอยู่ตรงนี้อ่าครับใครผ่านแล้วช่วยกรุณาบอกผมทีน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

นี่ครับรูป

OverclockZone Member playplay's Avatar

ด่านนี้เราต้องเก็บ สไนครับ มันจะอยู่อีกตึกที่มีกระจกเยอะๆ เอาไปยืนดูตรงกระจกก็ได้
    ใช้ปืนสไนเราส่องไป เราจะเห็นแสงสะท้อนจากกล้องของสไนตัวนั้น แล้วก็รอยิงมันครับ ผ่าน

OverclockZone Member

Thumbs up

มันมี sniper ของ german อยู่อีกตึกนึงครับ ที่มีหลายๆชั้นหลายๆหน้าต่างน่ะ เราต้องรอจังหวะมัน สังเกตง่ายๆ ก็คือ จะมีเงาคนวิ่งผ่านหน้าต่างเวลา sniper คนนั้นเปลี่ยนที่ และชัดๆ เลยก็จังหวะเล็งของมันจะมี แสงสะท้อนจากพระอาทิตย์กับเลนส์กล้องที่ปืนมันครับ มันจะแว๊บ ให้เราเห็นแล้ว ก็หาจังหวะ ส่องมันให้ กลับไปหาคุณหนวดจิ๋มซะเลย ... มันดีนะครับภาคนี้ ได้อารมณ์ร่วมดี แม้จะกลับสู่ ธีมดั้งเดิมของเกมส์นี้ก็ตาม ผมเล่นไปได้ไกลกว่านั้หน่อยละ กอกกำลังสีแดง กำลังบุกเข้าเบอร์ลินเลย... มีอะไรก็ลองถามมาละกันครับผมเข้ามาบ้างไม่เข้ามาบ้างตอบได้ก็จะตอบนะครับ ขอให้เล่นเกมส์ให้สนุก have fun comrades! ura!!

edit : กำ มัวแต่พิมพ์ตอบช้าไปสองนาที อิอิ ตามข้าง คห. บนเลยครับ

OverclockZone Member playplay's Avatar

กำ และแล้วเค้าก็ไปเล่นต่อ
    ผ่านแล้วกลับมาขอบคุณคนตอบด้วยนะครับ ต่อไปจะได้มีคนมาช่วยเหลืออีก

OverclockZone Member JCOOL's Avatar

ถ้าจำไม่ผิดสไนจะอยู่ชั้น2 เอาประตูใหญ่เป็นหลัก หน้าต่าง1 ไม่ก็ 2 คับ มันจะซุ่มอยู่จะเห็นก็ต่อเมื่อมันออกมายิง แถวนั้นรู้สึกจะมีปืนสั้นอยู่กระบอกนึงนะถ้าจำไม่ผิด(ตรงที่จุดยิงอ่ะคับ)

OverclockZone Member bank191's Avatar

ขอบคุณทุกท่านมากน่ะครับผมพึ่งกลับมาเมื่อกี่เน็ตมันค้าง ไม่คิดว่าจะมาตอบเร็วกันเช่นนี้ ^ ^

โอ่วมีคนมาเตือนให้ผมขอบคุณด้วย ^ ^ เห็นแล้วจิตใจอดเบิกบานดุจทะยานเหินเสียมิได้

OverclockZone Member foxyou's Avatar

เล่นถึงด่านที่ 12 แระ หุหุ มีกี่ด่านอ่ะ

OverclockZone Member JCOOL's Avatar

จำไม่ได้คับรู้ตัวอีกทีก็จบไปซะแล้ว-..-

Quote Originally Posted by foxyou View Post
    เล่นถึงด่านที่ 12 แระ หุหุ มีกี่ด่านอ่ะ
    15 มั้ง ผมคิดว่าใกล้จบละ ถึงด่านที่ไปเอาเครื่องบินถล่มปราสาทญี่ปุ่นละ ตอนนี้พอก่อน เดียวจบไว 555

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

เล่นไปถึงไหนไม่รู้ แต่ด่านนี้ฟังมันพูดแล้วงงตลอดเลย 4th floor left window ... เอ่อ... ตรงไหนฟร่ะ กว่าจะเห็นโดนมันยิงเฉียด ๆ ไปตั้ง 2-3 นัด

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

จบแบบยากครับ ไม่ใช่ยากสุดน่ะ ยากสุดกำลังเล่นอยู่

ไม่มีคำว่าเฉียด เต็มๆหัวทุกเม็ด

ตอนเห็นมันวิ่งต้องไปรอซูมก่อนที่มันจะเล็ง ถ้ายิงไม่ทันก็ตายอีก กลั้นหายใจรอก็ไม่ได้ มันใจเย็นมากๆ เป้าสั่นๆวัดกันไปเลย

ผมว่าด่านนี้โหดที่สุดแล้ว

Last edited by ARES; 11 Nov 2008 at 01:31:38.

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

ฮา ฉากสไนเปอร์ เล่นแบบยากสุด แม่เจ้า เสี๊ยววิ จิงๆ มันยิงเราแบบไม่เล็งเลย แว๊ปเดียว หมอบแทบไม่ทัน

แค่สลับหน้าต่างก็ปวดห้วแล้ว

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

ต้องลอง

ใกล้เสร็จละ

หุหุ

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

มันจิงๆๆๆๆเพิ่งถล่มเรือเสร็จ อิอิ

ใช่ครับสอยเครื่องบินมันส์มากๆ ^ ^

OverclockZone Member OT's Avatar

ยากชะมัดตรงนี้ เราต้องยิงสองนัดมั้งครับ
    ก็รอจังหวะดีๆละกันครับ ผมเล่น Hardened ยังตายไปเพียบ ไม่รู้คนเล่น Veteran จะต้องใช้มุขไหนเลยนี่

OverclockZone Member likasit1's Avatar

ใครเด้งด่านบุคเบอลินมั่ง โหลดเข้าด่านไม่ได้เลย มันค้าง

OverclockZone Member singha's Avatar

จบไป 2 รอบและ ชอบปืน ชอตกัน 2 นัดมากเลย มีให้แค่ 2 ด่านเองมั่ง

ปล. ขนาดเล่น 2 รอบและยังจำฉากที่ท่านถามไม่ได้เลย และรูปก็มืดอีก

Bookmarks

Bookmarks