Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คร้านเกมส์ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by footgay View Post
    ถ้าลูกค้าเยอะๆก็น่าจะคืนทุนได้นะครับ(เฉพาะตัวเครื่อง) คิดซะ ชมละ 15 +-x/ แล้ววันละ 10 ชั่วโมงต่อเครื่อง 60 วันก็ 9,000 บาท หักลบค่าไฟก็คงพอดีๆ 2 เดือนแหละครับ

ถ้าแถวเกษตรที่มีคนเล่น 20 ชั่วโมง+ เต็มเกือบตลอดเวลาก็น่าจะ 1 เดือนคืนทุนได้แหละครับ

ส่วนค่าจอ ค่าโต๊ะ+เก้าอี้นวม ค่าตกแต่งก็ว่ากันไฟ อิอิอันนี้ผมไม่เกี่ยว
    ผมก็ว่างั้น ถึงถามไงครับ นึกว่า overall ใน2เดือน เด๊ยวจะไปเปิดสัก 3 ร้านเลย 555+

Comment

แต่ถ้าถือเงินเย็นแล้วคุ้มทุนทั้งหมดได้ในประมาณ 7-8 เดือน ก็น่าสนนะท่าน คิดจากประมาณ 30 เครื่อง น่าจะคุ้มทุนทั้งหมดในเวลาประมาณนี้ ส่วนกำไรก็หลังจากนั้น 4 เดือน 30 เครื่อง ก็ 4 แสนแปด หักลบค่าอะไรต่อมิอาไรแล้วก็น่าจะได้ปีแรก 200k เหนาะๆ :O ต่ำๆ ก็ 100k จากทุนล้านสาม

พอขึ้นปีสองจะเริ่มสบายเพราะถ้าเปลี่ยนก็เปลี่ยนแค่ตัวเครื่อง 2-3 เดือนคุ้มทุนนอกนั้นก็ฟันกำไรอย่างเดียวเลย O-o

น่าสนเหมือนกันแฮะแต่ผมไม่มีเงินเย็น+ไร้หัวนี่สิ T...T

Comment

ท่านGumiller
        ท่านballsmn
        ท่านsupergtk
        ท่านpenguinbenz
        ท่านPanda_Master
        ท่านscrolllocker
        ท่านfootgay
        ท่านchango
        ท่านprinnv
        ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับสำหรับความคิดเห็น

Comment

VGA เน้นๆที่ 9500GT512DDR3 เพราะ ไม่แพง+ไม่เปลืองไฟ+ไม่ร้อน+แรง

Comment

เอาเป็นว่า ถ้าไม่เอา ATI ก็เอา 8600GT , 9500GT , 9600GSO ละกัน เลือกที่มันคุ้มๆนะครับ

Comment

กะว่าจะล่นตัว 9600GSO ไม่ทราบยี้ห้อไหนดีครับอยากได้ Galaxy แต่มันไม่มีซะแล้ว กะจะไปดูคอมมาร์ทพร้อมจอ BENQ

Comment

Originally posted by Panda_Master View Post
                e2160
                ram 1 g RC
                asrock wolfdale
                foxconn 8600 gt
                hdd sata2 160g western
                เคสเดิมๆ เอาอยู่แน่นอน

ทั้งหมด 8000 บาท (Advice) ที่ร้านใช้อยู่ เสถียรดีมาก ผมเปิด2เดือนก็คืนทุนแล้ว
                แต่ถ้าจะให้จัด 2000 มันคงเป็นไปไม่ได้ครับ
                แต่ผมมั่นใจว่าสเปคนี้กับราคา 8000 บาทนี้เป็นการลงทุนที่ต่ำ+คุ้มที่สุดแล้วสำหรับร้านเกม

ขอโทษครับใส่เลข 0 ผิดไปตัวเดียวครับ งบ 20,000 บาท ครับ

ขอแบบละเอียดๆนิดนึงก็ดีครับ เช่น ยี่ห้อ ราคา

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Comment

Working...
                X