Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ซื้อลำโพงมาใหม่แล้วมันน.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ซื้อลำโพงมาใหม่แล้วมันน.....

พอดี ซื้อลำโพง 5.1 Delux รุ่น DLS-5101
    ตอน ลองฟังที่ร้าน เสียงก้อ โอเคดีครับ ไม่แตก
    พอกลับมาบ้าน งมเสียบสายอยู่นาน จนเสียงออกทุกอัน
    แต่ฟังๆ ฟังมา เสียงแตกบ้าง ไม่แตกบ้างอ่ะครับ
    เป็นกับ สาย หรือป่าวครับ เพราะผมดูแล้ว ตามตลาดนัดที่เค้าขายอันละ 10-20 บาท เลยง่ะ
    แล้ว มันเปน หลวมๆ ไงไม่รู้ครับ

ลองซื้อสายมาเปลี่ยนซิครับ

Comment

ดูที่ ไฟล์ต้นฉบับด้วยครับ ว่าเปิดที่โปรแกรมดังแค่ไหน แล้ว ไฟล์ที่เอามาเปิด แตกเองรึปล่าว อาจจะเป็นที่ ระดับความดังจากคอมพิมเตอร์ของเรา ไม่ใช่ลำโพงอ่าครับ

Comment

ถ้ามันแตกมาตั้งแต่เพลง
        จะใช้เครื่องเสียงกี่ล้าน มันก็ยังแตกอยู่ครับ
        ดู file เพลงด้วยคับ
        op-amp ใน sound ก็มีส่วนครับ
        ลดความดันใน window แล้วเพิ่มที่ลำโพงดู อาจจะดีขึ้น

Comment

Working...
        X