overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: จะใช้ truewifi จะชื้อ Wireless USB ตัวนี้ดีไหมครับ

Default จะใช้ truewifi จะชื้อ Wireless USB ตัวนี้ดีไหมครับ

เมื่อวานลอง USB Wireless tenda 54M TWL541U ราคา 450 บาท (เพือนจะขายต่อ 350 บาท เลยให้เอามาลองก่อน)

ลองต่อกับ Truewifi ดู (ที่เค้าให้ใช้งานฟรี)
    เจอ 2-3 ขีด
    โหลด วิ่งที่ 7-9 k

เลยจะถามดูว่า จะชื้อดีไหมครับ

หรือ

จะชื้อตัวอื่น ราคาประมาณ 1000 บาท มันจะแตกต่างกันมากหรือเปล่า
    เพราะเห็นว่า truewifi เอาแน่เอานอนไม่ได้

แต่ถ้ารับได้โหลดได้ 20k ขึ้นไปก็น่าสน แพงกว่าหน่อยไม่เป็นไร

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ที่ให้ใช้ฟรีรู้สึกว่าจะ56เคนะครับ
    โหฃดได้7-9เคนี่เยอะแล้ว
    เป็นผมเอาของเพื่อน
    เน็ดห่วยๆลงทุนมากก็เท่านั้น

user ที่ใช้อยู่เป้นแบบฟรี ต่อทุก3เดือน

....แต่ มันจะมี User แบบที่เสียเงินด้วย จ่ายเป็นรายเดือน 4xx-5xx

เลยไม่รู้ว่า wireless ที่ใช้จะพอใช้หรือเปล่า หรือ ต้องชื้อใหม่ดี (เห็นว่าส่งมาถึง 1-2M เลย)

OverclockZone Member GangZom's Avatar

หาตัวดีๆ ที่รับสัญญาณได้ไกลกว่านี้ดีกว่าครับ

กะว่าจะต่อยอด ใช้แบบเสียเงิน

แต่ไม่รู้ว่ามันแรงจริงป่ะ

ใครเคยใช้ แบบเสียเงินบ้างครับ

ดีหรือป่าว ครับ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

เคยใช้แบบเสียเงินครับ

เสียแต่เงินจริงๆ เน็ตใช้ไม่ได้

OverclockZone Member reconnang's Avatar

เคยใช้แบบเสียเงิน เนตวิ่งที่1m แต่ตัดทุก90 นาทีเล่นเกมส์ online เสียอารมณ์

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

ผมซื้อตัวละห้าร้อยมา หาสัญญาณไม่เจอ
    โน๊ตบุ๊คเจอ แต่เห็น1-2ขีดเอง

ว่าจะหาแบบ PCI มาลองมั่ง

1M นี่ เวลาโหลด ถึง 70k ไหมครับ

จะซื้อ Hardware ระวังร้าน ""Diamond COmputer ที่เซียร์รังสิตนะครับ อยู่ชั้น3 ซ้ายมือสุดหน้าห้าง ร้านสีชมพูใกล้ๆ Synnex"" ร้านนี้เอาของปลอมมาขายแล้วไม่รับผิดชอบอารัยเลย "พูดจาก็ไม่ดีบอกตอนคุนซื้อทําไมคุณไม่ดีให้ดีว่าประกันที่ไหนผมไม่ได้บอกให้คุณเลือกหนิ" ขอเตือนเพื่อนๆให้ระวังนะครับ มีปัญหาขึ้นมาจะได้ไม่เสียใจเหมือนผม

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

ของดีน่าจะหาสัญญาณไกลๆได้นะครับ

ลองตัวนี้มั้ยครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=327703

แนะนำเป็น USB มีเสา เช่น Edimax หรือ Linksys ครับ
    Last edited by tomodify; 11 Nov 2008 at 14:44:37.

Quote Originally Posted by tomodify View Post
    ลองตัวนี้มั้ยครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=327703

แนะนำเป็น USB มีเสา เช่น Edimax หรือ Linksys ครับ

ขอบคุณครับ

ชื้อมาแล้วครับ D-Link DWA-120 WIRELESS 108G USB ADAPTER 1050 บาท

ได้ประมาณ 7-10k ได้สูงสุด 15K (แบบ USER ฟรีนะครับ) เดียวว่าจะลองแบบ เสียตังดู ว่าจะได้เท่าไร

********************มีใครใช้แบบ USER ฟรี แล้วได้เท่าไรกันบ้างครับ
    Last edited by hunter_J; 11 Nov 2008 at 20:35:23.

OverclockZone Member ross_ice's Avatar

ฮ่วยมันห่วยขนาดขอบอกครับ true เขาเอาไว้ทดสอบความอดทนครับไม่ได้เอาไว้ใช้งานจริง
    ถ้าจะไช้งานจริงๆ หา sim ais dtac มาต่อมือถือเล่นดีกว่าครับ ดาวน์โหลด 20kไม่มีขาดหรอก(สมุทรสาคร)
    กรุงเทพเขาว่าได้เกือบร้อยไม่รู้จรีงเปล่า

OverclockZone Member pramook's Avatar

ไม่แตกต่างครับ ซื้อตัวไหนก็ได้ตามความเร็วเนต ซื้อเลย ซื้อแพงไปก็เท่านั้นเองครับ...

Bookmarks

Bookmarks