Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้เน็ต True Wifi บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้เน็ต True Wifi บ้างครับ

อยากทราบว่าทรูไวไฟแบบรายเดือนได้ความเร็วที่เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

เห็นมีท่านนึงประกาศขาย ID WIFI ของ ACER อยู่
    ค้นๆกระทู้ดูครับ
    ตกเดือนล่ะ 150 ความเร็ว 1 m ตัดทุก 90 นาทีครับ
    ผมก็ใช้ ID ฟรีอยู่ มีท่านนึงใจดีให้มาตั้ง 3 ID ครับ
    ความเร็ว 64 KB ก็พอเล่น m กะ cabal ได้ครับ dl 58 dl 14
    แต่ตอนนี้ได้ ID WIFI ที่แถมมากะN/B ACER
    upload 1058 download 369 แรงโครตครับ
    ฟัง FM ดู TV ได้ไม่กระตุกล่ะครับ
    พอดีรูปเต็มเดี๋ยวจะอัพให้ดูครับ

Comment

รูปมาแล้ว

Comment

เดือนละ 150 บาท ก็ OK ดีครับ

ส่วนของคุณ tomadify นี่มันกี่ M กันแน่ครับ ไหมเร็วจัง

Comment

ผมเอาของบริษัทมาใฃ้ บริษัทใช้เน็ต 2 mbps เลยใช้ฟรี

Comment

อยากทราบว่าเน็ต True 2MB มันใช้ได้กี่คนครับ ให้เพื่อนใช้ได้หรือป่าว Login เข้า Wi-Fi มากกว่า 1 คนได้หรือป่าวครับ

Comment

ได้ 2 คนครับ
              คนที่ 3 เข้ามา จะเข้าไม่ได้
              id ผมมีรู้อยู่ตั้ง 4 คน ผลัดกันเล่น

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                ได้ 2 คนครับ
                คนที่ 3 เข้ามา จะเข้าไม่ได้
                id ผมมีรู้อยู่ตั้ง 4 คน ผลัดกันเล่น
                ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน

Comment

http://www.thailandtorrent.com/regis...b2f7d6642c3b6/

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                    อยากทราบว่าเน็ต True 2MB มันใช้ได้กี่คนครับ ให้เพื่อนใช้ได้หรือป่าว Login เข้า Wi-Fi มากกว่า 1 คนได้หรือป่าวครับ

1 User ต่อ 1 เครื่องครับ ต่อ Wifi พร้อมกันกับเล่น Net ที่บ้านไปด้วยไม่ได้ โทรไปถามมาล่ะ ไม่งั้นผมก็ไปเพิ่มแล้ว จะให้แฟนเล่น Wifi ซะหน่อย อดไปต่อพร้อมกันไม่ได้

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
                      1 User ต่อ 1 เครื่องครับ ต่อ Wifi พร้อมกันกับเล่น Net ที่บ้านไปด้วยไม่ได้ โทรไปถามมาล่ะ ไม่งั้นผมก็ไปเพิ่มแล้ว จะให้แฟนเล่น Wifi ซะหน่อย อดไปต่อพร้อมกันไม่ได้
                      เป็นข้อมูลอ้างอิงที่น่าเชื่อถือครับ ปกติ 2 m เค้าแถมเราเตอร์ wireless ให้อยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ

แต่ผมคิดว่า กฎน่าจะมีไว้แหกครับ บางทีก็พอประนีประนอมกันได้ อย่างบอกว่า log in ได้ 90 นาที เท่าที่ลอง เกือบ 2 หรือ 2 ชั่วโมงถึงตัดครับ
                      1 id log in 2 ที่ ผมลองก็ใช้ได้นะ
                      เล่นเกมส์กะเพื่อนใช้ id (หมายถึง user+pass)เดียวกัน ยังเล่นได้เลยครับ

เทียบกันความคุ้มค่า up net 2 m ได้ใช้ user+pass log in true wi-fi ฟรี ผมว่าถึงแม้จะเล่นได้ที่เดียวก็คุ้มแล้วครับ ไม่ได้เถียงครับ แต่แย้งนิดๆ อย่าเครียดล่ะ

Comment

ผมเพื่งสมัครเมื่อวานเอง ตอนแลกใช้ 1.5 up มา 2 M แต่ไม่เอาเร้าเตอร์ ขนาด hotsport อยุ่ใกล้ไม่ถึง 50 เมตร(ถ้าข้ามกำแพงไปนะ) ยังขีดเดียวเองอ่ะครับ เหอๆ ของฟรีก็งี้แหละ

แต่สมัครปุ๊ป ไม่ถึง 24 ชม ใช้ได้เลย เร็วจริงๆ ไม่ได้โทรไปด้วย สมัครในเว็บเ อิอิ

Comment

ต้องต่อเสาไว้บนดาดฟ้า ถึงจะแรง

Comment

มีของเจ้าอื่นไหมครับผมไม่อยากใช้ของ true นะ

Comment

Working...
                            X