Announcement

Collapse
No announcement yet.

Call of duty - WAW เหมาะแก่การเกิบไว้เล่นหลายๆครั้งเหมือน COD4 ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่านที่เล่นจบวันเดียว ไม่ทราบว่าเล่นโหมดความยากระดับไหนกัน ใช้ trainer ช่วยรึป่าว ที่ถามนี่ไม่ได้ดูถูกฝีมือนะครับ แค่คิดว่าด่านต่างๆ ในเกม มันก็ต้องมีบ้างล่ะที่ต้องเล่นหลายรอบเพราะไม่ผ่าน หรือหาทางไปไม่ได้บ้าง แต่ถ้าท่านเล่นระดับยาก โดยไม่มีการติดหรือเริ่มรอบใหม่ อันนี้ขอคาราวะ

Comment

Originally posted by playplay View Post
      farcry2 ผมว่าน่าเบื่อนะ บู้น้อย ขับรถเยอะ -.-
      COD มีรูปแบบชัดเจนครับ เดินหน้าฆ่าลูกเดียว ภาคใหม่นี้ก็มันไม่แพ้ cod4 และมันเป้นช่วงสงครามโลก ก็เหมือนดูหนังสงครามดีๆนี้เอง

-0- ท่านเข้าใจหน่อยนะครับ FC2มันเล่นแบบเปิดกว้างนะครับจะว่าบู้น้อยไม่ได้หรอก

แต่CoD มันfpsตามเนื้อเรื่องยังไงมันก็สนุกคนละแบบอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by k911 View Post
        ท่านที่เล่นจบวันเดียว ไม่ทราบว่าเล่นโหมดความยากระดับไหนกัน ใช้ trainer ช่วยรึป่าว ที่ถามนี่ไม่ได้ดูถูกฝีมือนะครับ แค่คิดว่าด่านต่างๆ ในเกม มันก็ต้องมีบ้างล่ะที่ต้องเล่นหลายรอบเพราะไม่ผ่าน หรือหาทางไปไม่ได้บ้าง แต่ถ้าท่านเล่นระดับยาก โดยไม่มีการติดหรือเริ่มรอบใหม่ อันนี้ขอคาราวะ
        -เพิ่งจบไปรอบเดียวครับ มี4ระดับ ผมเล่น regular ระดับ2แต่เล่นๆไปง่ายกว่าที่คิดตายยากครับ(นอกจากโดนระเบิด) ถ้าจะเอายากหน่อยเล่นระดับ3ดีกว่า ระดับ4นี้เคยลองไปแปบนึง โหดดีครับ ศตรูยิงโคตรแม่น โดนสัก 2-3 นัด หัวใจเต้นแรงเลย หุหุ แม่นจริงๆยิงหัวเราตลอด

-จริงๆถ้าใครเคยเล่นเกมแนวนี้มา COD/CS ระดับ2คือพื้นๆเลยนะครับ ลองละ

-จบแบบไม่ใช้ trainer ครับ

-เคยเล่นแล้วติดไหม เคยครับ ติดของผมคือ โดนระเบิดตาย ศัตรูเยอะเกิน ไม่รู้จะไปทางไหนดี แต่พอมาเล่นใจเย็นๆค่อยๆเก็บทีละคน แล้วระวังเยอะๆหน่อย ก็ผ่านไปได้ / มีอีกฉากเคยติด เหมือนบัคครับ ด่านที่มีระเบิดทิ้งลงมา แล้วให้เราเข้าไปทางรถไฟใต้ดิน แต่หัวหน้าทีมวิ่งมาทางข้างนอก ไปทางซอกตึก ก็เลยตาย5-6รอบได้ พอมาเล่นประมาณรอบที่ 7 มั้ง ทีมเรามันดันวิ่งไปเปิดประดูเหล็กทางรถไฟใต้ดิน แต่เกมเค้าทำทางมาดีนะ ไม่น่าจะติดที่ไหนกันเยอะ เพราะมันเป้นเส้นทางตลอด

Comment

..............................

Originally posted by karas100 View Post
          เหอๆผมไม่ชอบเท็กเจอร์ของภาคนี้นะ มันหยาบโครตๆ - -
          ไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นสิครับไม่เห็นยากเลย คนชอบมีเยอะครับ

Comment

Originally posted by karas100 View Post
            -0- ท่านเข้าใจหน่อยนะครับ FC2มันเล่นแบบเปิดกว้างนะครับจะว่าบู้น้อยไม่ได้หรอก

แต่CoD มันfpsตามเนื้อเรื่องยังไงมันก็สนุกคนละแบบอยู่แล้ว

ครับผม ตามที่ท่านบอกนั้นแหละ มันอิสระ แต่ผมเบื่อเดินทางไกลง่ะ กว่าจะได้สู้ทีเดินทางต่ออีกละ

Comment

Originally posted by k911 View Post
              มันมี check point บ่อย ๆ ครับ ตายก็เกิดตรงนั้น แล้วศัตรูมันก็โผล่มาเหมือนเดิม ถ้าจำได้หมด โผล่เข้าไป ยิงหัวมันได้ทุกนัดอยู่แล้ว ยกเว้นศัตรูเยอะมาก ยิงไม่ทัน แถมโผล่มาเรื่อย ๆ อีก

ผมจบแบบ regular ไป กะจะรีบ ๆ เล่นให้จบ เห็นว่ามี 15 ด่านนึกว่าจะยาว ที่ไหนได้ จบซะงั้น

CoD4 ผมจบแบบ Hard รู้สึกว่า CoD4 จะมองศัตรูง่ายกว่านะ ต่างกันชัดเจนดี WaW เนี่ย ยิงพวกเดียวกันเกือบจะหมดทีมล่ะ ยกเว้นตัวสำคัญ ยิงไม่ตาย

Comment

วันนึงน่าจะจบได้นะครับ
                เมื่อก่อนผมเล่น CoD, CoD 2 ถ้าเล่นจริงๆจังๆวันสองวันจบละครับ
                นี่เล่นเพิ่งได้เล่น CoD 4 (ไปบวชมาเพิ่งลาสิกขา) ก็เล่นสามวันเองครับ เล่นๆพักๆ
                ตอนนี้ CoD WaW ยังไม่ถึงไหนเลย 55+ เล่น Hardened ยากแท้ TT

Comment

ก็ไม่ยากเย็นจนเกินไปนี่ครับ ยิ่งในป่าด้วยแล้วเวลามันยิงมาเรามองไม่เห็นเนี่ยดิ สมจริง ตื่นเต้นดีออก ก็แค่มองทิศทางของลูกกระสุนสิครับว่ามาทางไหน แล้วก็ส่องมัน

Comment

ภาคนี้เหมือนดูหนังenemy at the gates เลยสรุปเล่นจบลบทิ้ง หยิบcod4ขึ้นมาเล่นonlineมันกว่าเยอะ

Comment

...................

Originally posted by evildead View Post
                      ภาคนี้เหมือนดูหนังenemy at the gates เลยสรุปเล่นจบลบทิ้ง หยิบcod4ขึ้นมาเล่นonlineมันกว่าเยอะ
                      มันเลวร้ายขนาดนั้นเลยหรอ....เทวดาแท้เลยท่าน เหอๆ..เกมส์ออกจะดีขนาดนี้....

Comment

ผมว่ามันก็หนุกไม่แพ้ COD4 นะได้ฟิลไปอีกแบบ
                        เล่นหลายๆครั้งคงไม่เบื่อแน่นอนสำหรับผมนะ

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                          มันมี check point บ่อย ๆ ครับ ตายก็เกิดตรงนั้น แล้วศัตรูมันก็โผล่มาเหมือนเดิม ถ้าจำได้หมด โผล่เข้าไป ยิงหัวมันได้ทุกนัดอยู่แล้ว ยกเว้นศัตรูเยอะมาก ยิงไม่ทัน แถมโผล่มาเรื่อย ๆ อีก

ผมจบแบบ regular ไป กะจะรีบ ๆ เล่นให้จบ เห็นว่ามี 15 ด่านนึกว่าจะยาว ที่ไหนได้ จบซะงั้น

CoD4 ผมจบแบบ Hard รู้สึกว่า CoD4 จะมองศัตรูง่ายกว่านะ ต่างกันชัดเจนดี WaW เนี่ย ยิงพวกเดียวกันเกือบจะหมดทีมล่ะ ยกเว้นตัวสำคัญ ยิงไม่ตาย
                          อันนี้เห็นด้วยครับ มองศัตรูไม่ค่อยชัด ยิงพวกเดียวกันบ่อยมากๆ แต่ก็มันส์ดี

Comment

เล่นยังไงก็ไม่มัน-*- แนวสงคราม เล่นแล้วรู้สึกซ้ำซากพิกล ยิงๆหมอบๆ ปาระเบิดลองแล้วทั้ง Cod4-Codwaw สงสัยผมไม่ใช้แนวนี้ กลับไปเล่น deadspace ต่อดีกว่า

Comment

ลองเล่นแบบยากสุด ดูดิครับ

ไปไหนไม่ได้เลย

ข้าศึกเยอะมากๆๆ แถมยังซ่อนตัวกันเก่งชิบ

มีด่านนึง ที่ไอพวกญี่ปุ่น มันไปหลบอยู่บนต้นมะพร้าวนี่ หาแทบไม่เจอ ตายแล้วตายอีก

ต้องเอาไฟเผาต้นไม้ซะ

Comment

Call of Duty ทุกภาค เหมาะเเก่การสะสม เเผ่นเเท้ (ยกเว้นภาค Big Red กับ 3 )

ออนไลน์ ก็สนุก ตั้งเเต่ภาค1ยัน5

Comment

Working...
                                X