Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ Asus F80S-4P108 แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ Asus F80S-4P108 แนะนำทีครับ

CPU - Intel Core 2 Duo P7350 (2.0 GHz,FSB 1066 MHz, L2 3 MB)

Chipset SiS - SIS 671DX + 968

Graphic Chip - ATI Radeon HD3470 256mb

Display - 14.1 inch WXGA (1280x800)

Ram - 3 GB DDR2

HDD - 250 G 5400 RPM

DVD Writer (Dual Layer Support + Removable)

webcam 1.3 MPixel

กะว่าจะเอามาทำงาน ดูหนัง เล่นเกม(COD4เล่นได้ดีใจตาย- -")

จะเน้นๆก็เล่นเกมกับดูหนังล่ะครับ แหะๆ

ผมเห็นว่าราคาอยู่ในกำลังการซื้อ >,<

และก็สเป๊กค่อนข้างจะดีพอสมควร

แนะนำทีครับว่าดี-ไม่ดีตรงไหน

ซื้อที่ไหนดี มีของแถมอะไรบ้าง

จะซับพอท XP หรือเปล่า

มีไดร์เวอร์XPให้มั๊ย หรือว่าต้องหาเอง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ ^^

แงแงเห็นบางเวบบอกว่า chipset ของ sis

ไม่ค่อยดี จริงหรือครับ?
    Last edited by dome95114; 11 Nov 2008, 12:58:33.

ผมใช้เขียนโปรแกรมก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
    เกมส์ PES 2009 ก็เล่นได้ปกติดี ลื่นดีครับ
    ความละเอียดนี่ไม่แน่ใจว่าปรับสูงสุดป่าวนะครับ
    แต่ไม่ใช่ระดับกลางแน่ๆ เหอๆๆๆ สบายใจได้ครับ

Comment

Originally posted by ChineseGhost View Post
      ผมใช้เขียนโปรแกรมก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
      เกมส์ PES 2009 ก็เล่นได้ปกติดี ลื่นดีครับ
      ความละเอียดนี่ไม่แน่ใจว่าปรับสูงสุดป่าวนะครับ
      แต่ไม่ใช่ระดับกลางแน่ๆ เหอๆๆๆ สบายใจได้ครับ
      ขอบคุณมากครับ

Comment

สงสัยจะได้ซื้อเครื่องนี้ >,<

Comment

Originally posted by dome95114 View Post
          สงสัยจะได้ซื้อเครื่องนี้ >,<
          บอดี้ตัวนี้ยังมีปัญหาเรื่องบานพับแตกอยู่น่ะครับ ถ้ารุ่นที่แก้แล้วก้านจะยาวๆๆ
          แต่ไม่เป็นไรเคมได้

Comment

เพิ่งซื้อ F80S-4P090 ผมว่าชิฟ ของSis ถ้าไม่ดีจริง Asus ไม่ยอมใช้หรอกครับเสียชื่อเค้าเปล่าๆ แต่ถ้าเสียจริงประกันตั้ง 2 ปี ส่วนไดร์ฟเวอร์ โหลดเอาจากเวปของ Asus ครับ มี ทั้ง VistaและXP ผมโหลดมาใช้งานได้ไม่มีปัญหา(มันแถมแผ่นไดร์เวอร์Vista มาให้ด้วย) แนะนำว่าไม่้ต้องให้ร้านลงวินโดว์ให้หรอกครับ ของผมให้ร้านลงให้กลับมาบ้านเปิดเครื่องวินโดว เน่าไปซะแล้วแถมไวรัสมาอีกตะหาก ตอนลองไม่เป็น

Comment

Originally posted by -Lz_l3_KiM_zA- View Post
              บอดี้ตัวนี้ยังมีปัญหาเรื่องบานพับแตกอยู่น่ะครับ ถ้ารุ่นที่แก้แล้วก้านจะยาวๆๆ
              มันจะเป็นแบบไหนเหรอครับ

แตกมาแต่เริ่มเลยหรือเปล่า - -"

Comment

Originally posted by dome95114 View Post
                มันจะเป็นแบบไหนเหรอครับ

แตกมาแต่เริ่มเลยหรือเปล่า - -"
                ไม่หลอกครับใช้ระวังหน่อยล่ะกัน แต่เจ้าของร้านบอกว่าถ้าแตกเปลี่ยนเครื่องให้เลยเพราะasusเค้ารู้ปัญหาของเค้า แต่ถ้ารุ่นอื่นล่ะก็คุยกันยาวแตกเพราะอะไร

Comment

Originally posted by TzOr View Post
                  เพิ่งซื้อ F80S-4P090 ผมว่าชิฟ ของSis ถ้าไม่ดีจริง Asus ไม่ยอมใช้หรอกครับเสียชื่อเค้าเปล่าๆ แต่ถ้าเสียจริงประกันตั้ง 2 ปี ส่วนไดร์ฟเวอร์ โหลดเอาจากเวปของ Asus ครับ มี ทั้ง VistaและXP ผมโหลดมาใช้งานได้ไม่มีปัญหา(มันแถมแผ่นไดร์เวอร์Vista มาให้ด้วย) แนะนำว่าไม่้ต้องให้ร้านลงวินโดว์ให้หรอกครับ ของผมให้ร้านลงให้กลับมาบ้านเปิดเครื่องวินโดว เน่าไปซะแล้วแถมไวรัสมาอีกตะหาก ตอนลองไม่เป็น
                  ผมซื้อแล้วเอาทั้งกล่องมาเปิดดูร่องรอยนิดนึง ไม่ได้ให้เขาทำไรให้ครับแต่ตกลงกันว่าถ้ามีปัญหาเจ็ดวันเปลี่ยนเครื่อง เอากลับมาแบ่งพาสติชั่น ลงเอง ทุกอย่าง รูสึดดีครับ อิอิ ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ผมใช้ตามลายเซ็ต รู็สึกผืดปกจิเรื่ิงฮาดดิส อ่าคับ

ไม่รู็ ว่าเปงคนเดียวรึป่าว มันจะดัง แต๊กๆๆๆๆ

ส่วนเรื่อง บานพับแตก อยากถามว่ารุ่นนี้แตกมั้ยคับเพ่

อืมลืมบอกไปว่า นอกนั้นดีหมดแหละคับ

Comment

Originally posted by 0894936393 View Post
                      ผมใช้ตามลายเซ็ต รู็สึกผืดปกจิเรื่ิงฮาดดิส อ่าคับ

ไม่รู็ ว่าเปงคนเดียวรึป่าว มันจะดัง แต๊กๆๆๆๆ

ส่วนเรื่อง บานพับแตก อยากถามว่ารุ่นนี้แตกมั้ยคับเพ่

อืมลืมบอกไปว่า นอกนั้นดีหมดแหละคับ
                      เวลาโหลดของผมก็ดังแต๊กๆๆนิดนึงเหมือนกันไม่มีไรหลอก

Comment

รุ่นนี้เล่นcod4 คงได้แค่low แต่เล่นได้
                        เ่ล่นแบบปรับสุดต้องกาดจอตามนี้
                        ati 2600 3650
                        จีฟอส 8600 9500 9600

Comment

Originally posted by -Lz_l3_KiM_zA- View Post
                          รู้ได้ไงว่าแตกอ่ะ ยังไม่เห็นมีไครทำแตกเลยนะ

Comment

ของผมก็ใช้อยู่ ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

ถอยออกมาแล้วคับ ไม่มีปัญหาอะไร ใช้งานดีคับ คุ้มค่ามาก เล่นเกมส์ระดับปานกลางก็ใช้ได้นะ ส่วนงานอย่างอื่น OK มากเลย

Comment

Working...
                              X