Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ผมไปซื้อแรมมาอัพเกรด!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ผมไปซื้อแรมมาอัพเกรด!!!

แต่ว่าไอ S41ผมอะของเดิิมมันเป็นชิพhynix 2GB ผมก็ไปเดินหาซื้อแรม

แต่หาไม่ได้ แค่Kingston เม็ดhynixก็ไม่มีวี่แวว

แต่ด้วยตัณหาความอยากให้โน้ตบุคเป็น 4GB ก็เลยกดมาเป็นเม็ดkingstonเองเลย

เสียวๆอยู่แค่ขนาดเม็ดแรมก็ไม่เท่ากันและ มันจาระเบิดมั้ยเนี่ย= ="

อยากถามอะคับว่ามันจาเป็นไรมั้ย ถ้าเป็นผมจาได้ไปบี้แรมโน้ตบุคของพี่มาใส่

เพราะของพี่hpมันเป็นkingston 1GB 667 กะเอามาใส่กับไอตัวใหม่งะ

ใช้งานหนัก 2GBไม่เคยพอเง้อ= ="

ลองเสียบดู เดี๋ยวก็รู้
    BOOMMMMMMM

Comment

ใส่ได้ ไม่เป็นไร ท่านเดี่ยวไปอำเขาอีกแระ อิอิ

Comment

ระวังเปิดไม่ติดน่ะท่าน อิอิ

Comment

จะซื้อ Hardware ระวังร้าน ""Diamond COmputer ที่เซียร์รังสิตนะครับ อยู่ชั้น3 ซ้ายมือสุดหน้าห้าง ร้านสีชมพูใกล้ๆ Synnex"" ร้านนี้เอาของปลอมมาขายแล้วไม่รับผิดชอบอารัยเลย "พูดจาก็ไม่ดีบอกตอนคุนซื้อทําไมคุณไม่ดีให้ดีว่าประกันที่ไหนผมไม่ได้บอกให้คุรเลือกหนิ" ขอเตือนเพื่อนๆให้ระวังนะครับ มีปัญหาขึ้นมาจะได้ไม่เสียใจเหมือนผม

Comment

Originally posted by yedkae View Post
            จะซื้อ Hardware ระวังร้าน ""Diamond COmputer ที่เซียร์รังสิตนะครับ อยู่ชั้น3 ซ้ายมือสุดหน้าห้าง ร้านสีชมพูใกล้ๆ Synnex"" ร้านนี้เอาของปลอมมาขายแล้วไม่รับผิดชอบอารัยเลย "พูดจาก็ไม่ดีบอกตอนคุนซื้อทําไมคุณไม่ดีให้ดีว่าประกันที่ไหนผมไม่ได้บอกให้คุรเลือกหนิ" ขอเตือนเพื่อนๆให้ระวังนะครับ มีปัญหาขึ้นมาจะได้ไม่เสียใจเหมือนผม
            เคยเห็นอยู่ครับร้านนี้ แต่ไม่เคยซื้อ ดีแล้วครับที่มามาจะได้ระวังไว้

Comment

Originally posted by yedkae View Post
              รับแซบ

Comment

เทสเรียบร้อยและคับ เฮ้อโล่งอก เห็นครบ4GB ตอนแรกเปิดเครื่องมาตกใจมันเตือนอะไรไม่รู้

เห็นให้Enter ก็กดเลย ทะลวงมันเข้าไป restartซัก3รอบ นิ่งแล้วคับหุหุ

เอาเป็นว่าใครใช้ S41 จาอัพแรมก็อยากบอกว่า Hynix แต่งงานกับ Kingstonได้นะคับหุหุ

Comment

Working...
                X