Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่สอบถามซิ้งค์ CPU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่สอบถามซิ้งค์ CPU ครับ

ผมเห็นแต่ละรุ่น นี่ดูตัวใหญ่ๆหนักๆทั้งนั้นเลย

อยางเช่น CM V8 นี่ตัวใหญ่มาก

ผมกำลังจะหามาใช้ เลยอยากถามประสาคนไม่เคยใช้ครับว่า ใส่ลงไปแล้ว มันต้องมีน๊อตยึดเจาะเพิ่มอะไรพิเศษตรงไหนหรือเปล่า ใส่ Mediam Tower ตั้งขึ้นไป(เมนบอดเอียงตั้งฉากกับพิ้น) โดยฝั่งที่ใส่ CPU และซิ้ง อยู่ด้านบน (แบบเคสธรรมดาทั่วไป) เมนบอดกับน๊อตแค่ 4 ตัวเดิมๆที่ใช้ยึดซิ้งเดิมรับไหวหรือครับ

มีวิธีติดตั้งอะไรแนะนำมั้ยครับ

แบบว่ากังวลกลัวเมนบอดหัก งอ อ่ะครับ เห็นซิ้งเย็นๆรุ่นดีๆหนักกันเป็นกิโลๆเลยครับ

อ่า เค้าก็ทำมา มีตัวล็อคอะไรให้เรียบร้อยแหละคับ เค้าคงออกแบบมา ไม่ให้เป็นอันตรายต่อบอร์ด หรอกมั้งคับ

Comment

ผมใช้ Ninja Mini ซื้อพัดลม ตัวใหญ่ มาเปลี่ยน ติดหน้าหลังเลย

ผมว่าขนาด ซิงค์มันก็ ใหญ่ นะ แต่ ไม่ค่อย หนัก ครับ ตาม ลิงค์ ดู รายละเอียดเอานะครับ

คลิ๊กที่ภาพเอานะครับ ผมเห็น ไปป์ มัน 12 ท่อน่าสนใจดีครับ (พอดีใช้อยู่ด้วย)เข้าข้างตัวเองนิดๆๆ

ร้าน TK ราคา 1550 ต่อดี ๆ ก็ 1450 เพิ่งสอยมาครับ

Comment

แต่ที่จริงผมว่าตัวนี้ น่าจะดีกว่านะครับ เพิ่มนิดหน่อย

Comment

แล้วตอนนี้ซิ้ง cpu ใช้ตัวไหนดีสุดคับ

มีภาพด้วยดีเลย

แต่ใจชอบ V8 มากๆ

Comment

ถ้างบถึง เน้นสวย บวก ประสิทธิภาพ ก็แนะนำ V8 ครับ

Sink CPU ทุกยี่ห้อ เค้าออกแบบมา ไม่ให้เกิดอัตรายกับบอร์ดอยู่แล้วครับไม่ต้องกลัวเรื่องบอร์ดจาหัก

หรือมีปัญหาส่วนนี้หายห่วงครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับการติดตั้งของเรามากกว่าครับ ต้องอ่านรายละเอียดการติด

ตั้งให้ดีๆครับ

Comment

น้ำหนักเยอะไปหน่อย... ถ้าเน้นประสิทธิภาพน่าสอย Zalman

ตอนนี้ผมใช้ Silent Knight 2 ก้อโอเคเลยน่ะ น้ำหนักเบา...

Comment

Working...
              X