Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องลำโพง s5105 กับการ์ดต่างๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องลำโพง s5105 กับการ์ดต่างๆครับ

อยากทราบว่า onkyo s5105 ถ้าเอมาต่อกับการ์ด Prelude7.1 , x-fi music หรือออนบอร์ด เสียงที่ได้จะเป็นอย่างไรครับ ฟังเพลง เล่นเกม ดูหนัง แต่เท่าที่ผมเข้าใจเป็นแบบนี้ครับ ผิดถูกอย่างไรช่วยแนะนำทีครับ
    ฟังเพลง Prelude>music>onbord
    เล่นเกม Prelude>music>onbord
    ดูหนัง ไม่แตกต่างเพราะ avr เป็นตัวถอด เข้าใจถูกป่าวอ่าครับ

ขอบคุณครับ

ดันๆ

Comment

ดันหน่อยคับ รอท่านผู้รู้มาตอบครับบ

Comment

ฟังเพลง Prelude อาจจะให้เสียง analog ดีกว่า digital ของตัวมันเอง แต่ยังไงๆ analog ของ prelude ก็ดีกว่า x-music แน่นอน

แต่ถ้าเทียบ digital ระหว่า x-music/prelude มีค่าเท่ากัน ให้ใช้ asio + bitperfect ใน audio creation mode

ถ้า onboard ตัวนั้นเป้นตะกูล realtek และใช้bit perfect เหมือนกัน เสียงแทบจะไม่แตกต่างกับการ์ดข้างบนเลย เฉพาะพวกหูหาเรื่อง ถึงจะฟังออก

เล่นเกมส์ ต่อผ่าน analog จิตใจอยุ่กับเกมส์ อย่าไปซีเรียสเรื่อง ความต่างระหว่า prelude และ x-music เลย แต่ถ้าให้เลือก ผมเอาตัวที่ราคาถูกกว่า

แต่พวก ชิพ cmedia ชิพ via นี่ เล่นเกมส์ไมได้เรื่องจริงๆ ผมก็รับไมได้เหมือนกัน

ดูหนัง ต่อ avr ใช้ onboard ก็ได้ เพราะมันไม่ต่าง

Comment

แสดงว่าที่ผมเข้าใจก็ถูกหมดช่ายปะครับ ^^ คาดว่าถ้าภายใยเย็นนี้ไม่มีคนติดต่อแลกก็คงได้แกะ prelude ใส่ อิอิ ขอบคุณมากครับท่าน เด๋วพรุ่งนี้ได้ลำโพงอาจมีข้อสงสัยถามท่านอีกนะครับ รบกวนด้วย

ขอบคุณครับบบ ^^

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            ฟังเพลง Prelude อาจจะให้เสียง analog ดีกว่า digital ของตัวมันเอง แต่ยังไงๆ analog ของ prelude ก็ดีกว่า x-music แน่นอน

แต่ถ้าเทียบ digital ระหว่า x-music/prelude มีค่าเท่ากัน ให้ใช้ asio + bitperfect ใน audio creation mode
            ใช้ยังไงครับ bitperfect

Comment

Originally posted by boyja987 View Post
              แสดงว่าที่ผมเข้าใจก็ถูกหมดช่ายปะครับ ^^ คาดว่าถ้าภายใยเย็นนี้ไม่มีคนติดต่อแลกก็คงได้แกะ prelude ใส่ อิอิ ขอบคุณมากครับท่าน เด๋วพรุ่งนี้ได้ลำโพงอาจมีข้อสงสัยถามท่านอีกนะครับ รบกวนด้วย

ขอบคุณครับบบ ^^
              อยากลืม เบิรนลำโพง ด้วยล่ะ ท่าน

Comment

แล้วถ้าเราฟังเพลงใช้ analog หรือ digital ที่ใช้ asio + bitperfect ใน audio creation mode อันไหนให้เสียงดีกว่าครับ พีรูท7.1

Comment

...

Comment

Working...
                  X