Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลเทส TRUE WIFI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แปลี่ยนเสาเป็น8dbiนะครับแล้วไปวางไว้ข้างๆระเบียงเหมือนกันครับ

Comment

อยากทราบว่าเน็ตทรู1 Mb โหลดบิทวิ่งเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by romeo View Post
        อยากทราบว่าเน็ตทรู1 Mb โหลดบิทวิ่งเท่าไหร่ครับ
        ถ้าเป็น truewifi 1M โหลดบิทได้ 58k (ใช้อยู่จ้า ได้ user จากเน็ตทรู 2M) แต่สัญญาณหลุดบ่อยบางครั้ง และถ้าอยากใช้อย่างต่อเนื่องควร logout ก่อน 90 นาที แล้วค่อย login ใหม่ ไม่งั้นกว่าจะต่ิอติดอีกครั้งนานมาก ๆ และต่อติดยากด้วย
        และตอนนี้สามารถสมัคร Green bangkok wifi (64k) ฟรีได้ที่เวบทรูแล้วนะ ไม่ต้องขอ id card แล้ว

Comment

แถวที่ผมอยู่ไม่ค่อยมีใครใช้ครับต่อง่ายความเร็วไม่ตกดูyoutubeไม่ต้องมานั้งรอเลยครับ
          เสียอย่างเดียวสัญญาณไม่แรงเข้ามาถึงในห้องครับ

Comment

ผมอยู่หอพัก เพชรบุรีซอย 7 แุถว ๆ bts พญาไท ใช้ true wi-fi จากเน็ต 2M (ที่บ้านติดไว้) สัญญาณเข้าไม่ถึงในห้อง แต่ต่อสาย usb wireless ไปรับที่หน้าต่าง ได้สัญญาณมา 3 ขีด ต่อติดทุกครั้ง สัญญาณไม่มีหลุด

ไม่รู้เป็นเพราะอยู่ในตัวเมืองเลยทำที่ส่งดี ๆ หรือเพราะแถวนั้นเป็นหอพัก เลยใช้แต่เน็ตหอกัน

สัญญาณ 1M โหลดบิทได้ ไม่เกิน 60kb/s T^T แต่มีอยู่ครั้งนึงโหลดได้ 120kb/s แบบนิ่ง ๆ เลย แล้วก็ไม่เคยได้อีกเลย

Comment

มันก็ได้แค่นั้นแหละครับต้องทำใจผมก็เหมือนกัน
              คิดซะว่าเราได้เล่นเน็ตเร็วๆและก็ไร้สายอย่างนี้ก็ดีถมแล้วครับ
              เด็กแถวบ้านนอกเขายังไม่มีคอมจะเล่นเลยครับอย่าว่าแต่เน็ตแรงๆเลยครับ
              ดูตัวผมเองแล้วไปดูเด็กพวกนั้นกลับมาดูผมอีกทีเหมือนว่าตัวเองไร้สาระยังไงก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by 3210166 View Post
                ถ้าเป็น truewifi 1M โหลดบิทได้ 58k (ใช้อยู่จ้า ได้ user จากเน็ตทรู 2M) แต่สัญญาณหลุดบ่อยบางครั้ง และถ้าอยากใช้อย่างต่อเนื่องควร logout ก่อน 90 นาที แล้วค่อย login ใหม่ ไม่งั้นกว่าจะต่ิอติดอีกครั้งนานมาก ๆ และต่อติดยากด้วย
                และตอนนี้สามารถสมัคร Green bangkok wifi (64k) ฟรีได้ที่เวบทรูแล้วนะ ไม่ต้องขอ id card แล้ว
                ขอบคุณข้อมูลครับ ผมได้ 51-60 เอง http ดีกว่า ไม่ได้โหลดบ่อย

Originally posted by VINCEz View Post
                ผมอยู่หอพัก เพชรบุรีซอย 7 แุถว ๆ bts พญาไท ใช้ true wi-fi จากเน็ต 2M (ที่บ้านติดไว้) สัญญาณเข้าไม่ถึงในห้อง แต่ต่อสาย usb wireless ไปรับที่หน้าต่าง ได้สัญญาณมา 3 ขีด ต่อติดทุกครั้ง สัญญาณไม่มีหลุด

ไม่รู้เป็นเพราะอยู่ในตัวเมืองเลยทำที่ส่งดี ๆ หรือเพราะแถวนั้นเป็นหอพัก เลยใช้แต่เน็ตหอกัน

สัญญาณ 1M โหลดบิทได้ ไม่เกิน 60kb/s T^T แต่มีอยู่ครั้งนึงโหลดได้ 120kb/s แบบนิ่ง ๆ เลย แล้วก็ไม่เคยได้อีกเลย
                เคยอยู่เพชรซอย 5 ครับ
                แถวนั้นร้านเกมส์เยอะ เนตหอ คอนโด โรงแรมเยอะมากๆ
                เค้าไม่ค่อยใช้ wi-fi กัน
                โหลดได้ไวดีครับ
                สังเกตจาก ping ไม่เกิน 100
                ตัว ap true เค้าบอกว่ามันอยู่กะเสาทวนสัญญาณ PCT (เมื่อก่อนคิดว่าป้ายรถเมล์ตั้งนาน)
                โชคดีที่อยู่ในแหล่งที่คนใช้ไม่เยอะ DDD
                Last edited by tomodify; 1 Dec 2008, 09:25:37.

Comment

ที่ห้องผมมี hotspot true ***งประมาณ 300 เมตร แต่มีตึกกั้นกลางไว้อยู่ ตอนแรกหาซื้อการ์ด pci ไวเลส
                  รุ่นที่มี 3 เสา มันก้อรับสัญญาณไม่ได้ อ้้อๆ ปกติถ้าใช้โนตบุคเล่นหลังบ้านไดสัญญาณ้ประมาณ 1 ขีด แต่ pc ตั้งอยู่หน้าบ้าน ย้ายลำบาก มีกำแพงกั้นอยู่ เลยไปได้คำแนะนำจากร้านที่พันทิพยืร้านหนึง ชั้นล่างสุด ด้านหลัง เค้าแนะนำ ให้ลองใช้เสาแบบ yagi ใช้ยิงสัญญาณรับส่งแบบเส้นตรง เล็งไปที่เสา hotspot สามารถทะลุทะลวงตึก กำแพง ได้ดีครับ ได้สัญญาณ มาเกือบเต็มเลย ทีนี้ก้อเล่นได้อย่างเสถียรดีครับ
                  ผมก้อใช้ wifi unlimited ที่แถมมาจากโน๊ตบุ๊ค มีอยู่ 3 ใบ อีกใบหนึง ว่าจะเปิดใช้ซักปลายเดือนธันวานี้
                  ความเร็วที่ได้ 1 เม็กตลอดเลยครับ ไม่มีตกซักครั้ง สงสัยไม่มีีใครใช้ด้วยมั้งแถวนี้
                  ปล..เป็นทางเลือกอีกทางหนึงครับ เสา yagi ราคาประมาณ 1400 บาท ได้ผลแน่นอนครับ

Comment

แถว สรงประภา ดอนเมืองมันมี true ใหมเนี่ย....ตอนนี้ต้องอาศัย อพาร์ทเม้นซอยเดียวกันไปก่อน 500/เดือน ไม่จำกัดชั่วโมง พอถูๆไถๆ.........

Comment

ใช้ usb ของ dlink มันจะรับสัญญาณได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by mee-soundman View Post
                        แถว สรงประภา ดอนเมืองมันมี true ใหมเนี่ย....ตอนนี้ต้องอาศัย อพาร์ทเม้นซอยเดียวกันไปก่อน 500/เดือน ไม่จำกัดชั่วโมง พอถูๆไถๆ.........
                        ถ้า pct ใช้ได้ ก็ได้ครับ ตัวส่งมันอยู่ด้วยกัน ห้องเพื่อนที่ฟิวเจอร์ยังมีเลย อิ อิ แต่ว่าใช้เนตหอไม่ดีกว่าหรอ ไม่มีหลุดด้วย แต่ถ้าเล่นไม่บ่อยก็แบบนี้สะดวกกว่า (เพื่อนแฟนมันว่าไม่ลงทุน)

เห็นมีบางท่านขาย id true from acer 6 เดือนอยู่ครับ 600 เอง ก็ตกเดือนละ 100 ของผมหมดปลายกุมภาโน่น

Originally posted by GFX View Post
                        ใช้ usb ของ dlink มันจะรับสัญญาณได้มั้ยครับ
                        ถ้าอยู่ใกล้ๆ ap ก็ได้ครับ แต่ถ้าอยู่ไกล ยังไงก็ไม่เวิร์ค
                        ยี่ห้อ d-link เป็นไงอ่านในกระทู้ที่ปักหมุดครับ

แนะนำ edimax หรือ linksys ดีกว่าครับ
                        edimax ราคา 1050 ประกัน lt
                        linksys ราคา 900 ประกัน 3 y
                        Last edited by tomodify; 2 Dec 2008, 16:45:49.

Comment

มา update ข้อมูลให้ครับ

ช่วงเวลา 20.00-00.00 log in ยากมากๆครับ
                          ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมป่าว
                          น่าจะเป็นที่คนใช้เนตกันเยอะ (ไม่คิดว่าโดนยิงจาก net cut)
                          speed test หลังเที่ยงคืนบางวันถึง 1500 เลยทีเดียว
                          โอ้วววว เนต 2 เมกดีๆนี่เอง ถ้ามันไม่ connect ยาก

แล้วก็เล่นเกมส์พวกที่รันผ่าน luncher ได้
                          แต่เข้าเนตผ่าน ie หรือ firefox ไม่ได้เลย
                          เซ็งเลยครับ ไม่ได้เล่น pucca racing (ปกติแต่หุ่นคาบาลไว้ แล้วเล่นอีกเกมส์)

id เหลือเวลาอีกถึงกุมภาฯปีหน้า
                          ถ้ายังเป็นเหมือนเดิม คงได้เลิกใช้แล้ว

Comment

สัญญาณ truewifi แถวบ้านผมอ่ะ ครับ มันขึ้น limite or not connect ตลอดเลยครับทั้งที่สัญญาณมี 2-3 ขีดตลอดเลย packket มันส่งที่ 80+กว่าๆ แต่รับที่ 50-60 อ่ะครับมึนตึ้บเลย ใช้โปรวัดดู เน็ตมันวิ่งที่ 560-750bps มีบางทีวิ่งขึ้นที่ 1-3 kps. ,มีใครเจอเหมือนผมมั๊ยเนี่ย

Comment

Originally posted by rts20d View Post
                              ที่ห้องผมมี hotspot true ******งประมาณ 300 เมตร แต่มีตึกกั้นกลางไว้อยู่ ตอนแรกหาซื้อการ์ด pci ไวเลส
                              รุ่นที่มี 3 เสา มันก้อรับสัญญาณไม่ได้ อ้้อๆ ปกติถ้าใช้โนตบุคเล่นหลังบ้านไดสัญญาณ้ประมาณ 1 ขีด แต่ pc ตั้งอยู่หน้าบ้าน ย้ายลำบาก มีกำแพงกั้นอยู่ เลยไปได้คำแนะนำจากร้านที่พันทิพยืร้านหนึง ชั้นล่างสุด ด้านหลัง เค้าแนะนำ ให้ลองใช้เสาแบบ yagi ใช้ยิงสัญญาณรับส่งแบบเส้นตรง เล็งไปที่เสา hotspot สามารถทะลุทะลวงตึก กำแพง ได้ดีครับ ได้สัญญาณ มาเกือบเต็มเลย ทีนี้ก้อเล่นได้อย่างเสถียรดีครับ
                              ผมก้อใช้ wifi unlimited ที่แถมมาจากโน๊ตบุ๊ค มีอยู่ 3 ใบ อีกใบหนึง ว่าจะเปิดใช้ซักปลายเดือนธันวานี้
                              ความเร็วที่ได้ 1 เม็กตลอดเลยครับ ไม่มีตกซักครั้ง สงสัยไม่มีีใครใช้ด้วยมั้งแถวนี้
                              ปล..เป็นทางเลือกอีกทางหนึงครับ เสา yagi ราคาประมาณ 1400 บาท ได้ผลแน่นอนครับ
                              ท่านไปซื้อเสายากิที่ไหนครับบอกกันมั้งดิ 1400นี่ถูกอย่างแรงจะไปซื้อมั้งครับ

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                                ท่านไปซื้อเสายากิที่ไหนครับบอกกันมั้งดิ 1400นี่ถูกอย่างแรงจะไปซื้อมั้งครับ
                                บ้านหม้อไม่รู้มีหรือป่าว
                                เดี๋ยววันนี้เข้าไปจะถามราคาให้ครับ

Comment

Working...
                                X