Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะถอย LCD 22" แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะถอย LCD 22" แนะนำหน่อยครับ

LCD 22. Viewsonic (VX2255wmb Wide+DVI+SPK)B 5350
    • Display : 22" Wide Color TFT Active Matrix LCD
    • Resolution : 1680 x 1050
    • Contrast Ratio : 700:1 (typ)
    • Viewing Angle : 170° horizontal, 160° vertical @ contrast ratio > 10:1
    • Response Time : 5ms (typ)
    • Brightness : 280 cd/m2 (typ)
    • Light Source Long life, 50,000 hrs. (typ)
    • Input Connector : Analog/Digital 15-pin, DVI
    • Integrated webcam : 1.3 megapixel
    • รับประกัน 3 ปี

LCD 22" AOC 2217VW DVI B (5Y-ASYS, DP, SOS) 5710
    • Displaly size : 22" Widescreen LCD Monitor
    • Max Resolution : 1680 x 1050
    • DCB-Dynamic Color Boost
    • Dynamic Contrast Ratio 10000:1(DCR)
    • High Brightness 300 cd/m?(typ.)
    • Response Time (tr+tf): 5ms(typ.)
    • Glossy Black Bezel
    • Aluminium Navigation Key
    • Input Connector : D-sub 15 pins/DIV
    • รับประกัน 5 ปี

ช่วยเลือกให้หน่อยครับ จอตัวไหนคุ้มค่ากับราคาที่สุดครับ
    Last edited by maxza929; 15 Nov 2008, 06:38:53.

ซื้อที่ชอบสิครับ ง่ายดีออก ตัดสินใจง่ายดี ^^
    ไม่ว่าจะชอบยี่ห้อ หรือ design หรือ ราคา นั้นคือคำตอบ หรือประกันของใคร(ซื้อความสบายใจ)
    มันก็เป็นคำตอบและเหตุผลในการซื้อเช่นกันครับ

Comment

ถ้าเป็นผม คงเอาเป็น LG หรือ Samsung ครับ ^_^

Comment

ถูกลงมากเลย

Comment

Originally posted by Blue_Dragonyx View Post
          ถ้าเป็นผม คงเอาเป็น LG หรือ Samsung ครับ ^_^
          จากเจ้าของกระทู้ที่ได้แนะรายการมาแล้วนั้นคงได้ศึกษามามากอยู่เช่นกัน ก็ราคาอยู่ที่ไล่เลี่ยกัน

แอลจี หรือซัม ซุงนั้นจะ กระโดด ไปอีกราคาหนึ่งสำหรับ 22 นิ้ว

ซึ่ง เจ้าของกระทู้น่าจะมี งบที่จำกัด และต้องการของที่ดี ผมเข้าใจ เช่นผมเหมือนกัน ห้าห้าบวก

จากที่ดู ๆ มาแล้วนั้น ผมก็ได้เล็ง ๆ ไว้เหมือนกัน ครับ

สำหรับ อันแรกนั้น ผมว่า ถ้าจะเป็น วิวโซนิค รุ่นนี้ VX2235wm น่าจะเอารุ่นนี้ น่าจะดีกว่า นะครับ

VX2255wmb ผมเห็นวีดีโอในยูทูป แล้ว แบบว่า คอ แอลซีดี ดึงขึ้นดึงลงได้สะดวก ปรับเอนได้ดี

และคุณภาพ ก็ ขึ้นชื่ออยู่แล้ว แต่อาจไม่ดังในไทยเท่าที่ควร (เสริม (View Able 22.55) เพิ่งเห็นใน advice) แต่ เบ็นคิว นั้น view able 21.6 เองครับ

BenQ G2110WA ของเบ็นคิวผมได้ไปเล่นแถวบ้านที่เป็นร้านเนต แล้ว ก็โอเค เลยครับสำหรับรุ่นนี้

สี แลดูเป็นธรรมชาิติ ไม่ดูชัดจาด เท่าซัมซุง ดูสบาย ๆ

AOC 2217VW ก็ได้เห็นที่ พันทิบ แล้วบ้างเหมือนกันครับ ที่ ไอทีซิตี้ โอเคเลยครับ สำหรับ ยี่ห้อและรุ่นนี้ยิ่ง มีรีวิว ของคุณ teXtreme ยิ่งทำให้ แจ่มชัดเลย ครับ หุหุ เป็นตัวเลือกที่ดีเหมือนกัน
          แต่ตอนนี้มีรุ่น ที่เป็น FM อะไรสักอย่างนี้ครับ เพิ่งเข้ามาใหม่ ที่แอดวาน ราคา 8000+ กว่าบาทอ่ะครับผมเห็นที่ ไอทีซิตี้ เช่นกัน เค้าเป็นภาพ เปรียบเทียบกันเลยครับ ตัวใหม่นี้แสดงผลได้ ชัดเจน และคม กว่า (แต่ก็อย่างว่า เมื่อมีการเปรียบเทียบมันก็ เห็นข้อแตกต่าง แต่ถ้า ใช้ในชีวิตประจำวัน รุ่น AOC 2217VW ก็ยอดเยี่ยมเหมือนกันละครับ)

BENQ T2200HD และรุ่นนี้ ก็เห็นในเว็บพันติบ นะครับว่ามีคนซื้อมา แถว พันทิบ ชั้นสี่ ร้านอะไรสักอย่างนี้ ละครับ จำไม่ได้ เค้าซื้อมา 5600 อ้าาา ไม่เคยสัมผัส ครับ ไม่ทราบเหมือนกัน แต่คงจะดีเหมือนกันแหล่ะครับ

แต่สุดท้ายแล้วก็คงขึ้นอยู่กับเจ้าของกระทู้ว่าต้องการแบบนั้นกันแน่ คุณก็คงจะรู้แก่ใจใช่ไหมครับ

แต่ที่มาตั้งกระทู้คงต้องการความเห็นหรือมุมมองที่ต่างจากคนละมุมมองของตน

ส่วนผมที่เล็งไว้นะครับ ตอนแรกก็ ของ AOC แต่ก็ เห็นดีไซน์แล้ว ผมรู้สึก 4/10 อ่ะครับ ถามว่า ชอบไหมก็เฉย ๆ แต่ราคา และคุณภาพ คุ้มค่า อ่ะครับ (แถมประกันตั้ง 5 ปี)
          ตอนนี้ก็เริ่มมี viewsonic เริ่มเข้ามาในใจเหมือนกัน แต่ว่าไม่รู้ว่าประกัน advice หรือเปล่านะครับ
          เข้าไปในเว็บ synnex ก็ไม่เห็นรุ่นนี้ VX2255wmb ขึ้นรายชื่อเลย เดียวคงต้องโทรถามก่อนว่าประกันอะไร กันแน่ แต่ว่า viewsonic เพิ่งจะมาเปิดตัวในไทยนี้ครับ และเห็นในเว็บเค้าว่า มีประกันแบบว่าซ่อม ถึงบ้านเลยอ่ะครับ โฮะ ๆ ไม่รู้จะดีจริงหรือเปล่า เน้อะ
          ส่วนเบ็นคิวก็ โอเคเลยครับ มี HD เป็นเจ้าแรกอืม ๆ เยี่ยม(สงสัยต่อไปคงได้ต่อสู้กันในเรื่องนี้เป็นแน่ดี ๆ ผู้บริโภคจะได้ ได้ประโยชน์)

สุดท้ายถ้าถามผมตอนนี้ผม เลือก viewsonic VX2255wmb อ่ะครับ มีทั้งกล้อง 1.3 และลำโพงไมโครโฟนด้วย ฟังคชั่นอื่น ๆ ก็มีเหมือนกัน โอเคเลยครับ สำหรับราคานี้ แต่ก็เกรง ๆ กับประกันเหมือนกัน แต่ว่าคงต้อง รอดูงานคอมมาร์ท หน่อยอ่ะครับ เพราะว่า อาจจะมี การ โหมกระหน่ำ ลดราคา lcd ก็เป็นได้ เน้อะ โฮะๆ

โชคดีครับ*

Comment

เป็นผม ผมจะเลือก design ที่ตัวเองชอบ เพราะดูแล้วราคาพอๆกันเลย ชอบตัวไหนก็เอาตัวนั้นครับ -*-

Comment

LCD 22" BenQ G2110WA B 5710
              • Screen Size : 21.6" Widescreen LCD Monitor
              • Resolution : 1680 x 1050(WSXGA+)
              • Pixel Pitch : 0.276
              • Brightness : 300 cd/m2
              • Contrast Ratio : 1000:1 (Dynamic Contrast Ratio 2500:1)
              • Response Time : 5ms
              • Display Area : 464.94x290.58 (mm)
              • Display Color : 16.7 million
              • Viewing Angle : 170/160 (L/R;U/D) (CR>=10)
              • Horizontal Frequency : 31 - 83 (KHz)
              • Vertical Frequency : 55 - 76 (Hz)
              • Video Bandwidth : 25 - 135 (MHz)
              • Input Signals : D-sub
              • Dimensions : 512.2x401.6x163.4 (mm)
              • Weight : 5.1 KG
              • รับประกัน 3 ปี

21.5" BENQ T2200HD 1080p FULL DVI ,D-SUB มีคนแนะนำ แต่หาดูไม่รู้ที่ไหนมีขาย

ช่วยเลือกให้หน่อยครับ จอตัวไหนคุ้มค่ากับราคาที่สุดครับ
              แนะนำสองตัวนี้ครับ ราคาทั้งสองตัวเท่าๆกัน ประมาณ 6,000.- บาท

BENQ ภาพสวยคุณภาพดีครับ ที่สำคัญราคาถูกกว่า แบรนอื่นพอสมควร
              Last edited by automatics; 12 Nov 2008, 03:18:46.

Comment

ถ้าได้ SAMSUNG รุ่น 2233 GW นะแจ่มเลยครับ ไช้อยู่ อิอิ 7990 บาท

Comment

Originally posted by Blue_Dragonyx View Post
                  LG หรือ Samsung มันจะกระโดดไปอีกราคาเลยอ่ะครับ T T

Originally posted by meekung555 View Post
                  จากเจ้าของกระทู้ที่ได้แนะรายการมาแล้วนั้นคงได้ศึกษามามากอยู่เช่นกัน ก็ราคาอยู่ที่ไล่เลี่ยกัน

แอลจี หรือซัม ซุงนั้นจะ กระโดด ไปอีกราคาหนึ่งสำหรับ 22 นิ้ว

ซึ่ง เจ้าของกระทู้น่าจะมี งบที่จำกัด และต้องการของที่ดี ผมเข้าใจ เช่นผมเหมือนกัน ห้าห้าบวก

จากที่ดู ๆ มาแล้วนั้น ผมก็ได้เล็ง ๆ ไว้เหมือนกัน ครับ

สำหรับ อันแรกนั้น ผมว่า ถ้าจะเป็น วิวโซนิค รุ่นนี้ VX2235wm น่าจะเอารุ่นนี้ น่าจะดีกว่า นะครับ

VX2255wmb ผมเห็นวีดีโอในยูทูป แล้ว แบบว่า คอ แอลซีดี ดึงขึ้นดึงลงได้สะดวก ปรับเอนได้ดี

และคุณภาพ ก็ ขึ้นชื่ออยู่แล้ว แต่อาจไม่ดังในไทยเท่าที่ควร (เสริม (View Able 22.55) เพิ่งเห็นใน advice) แต่ เบ็นคิว นั้น view able 21.6 เองครับ

BenQ G2110WA ของเบ็นคิวผมได้ไปเล่นแถวบ้านที่เป็นร้านเนต แล้ว ก็โอเค เลยครับสำหรับรุ่นนี้

สี แลดูเป็นธรรมชาิติ ไม่ดูชัดจาด เท่าซัมซุง ดูสบาย ๆ

AOC 2217VW ก็ได้เห็นที่ พันทิบ แล้วบ้างเหมือนกันครับ ที่ ไอทีซิตี้ โอเคเลยครับ สำหรับ ยี่ห้อและรุ่นนี้ยิ่ง มีรีวิว ของคุณ teXtreme ยิ่งทำให้ แจ่มชัดเลย ครับ หุหุ เป็นตัวเลือกที่ดีเหมือนกัน
                  แต่ตอนนี้มีรุ่น ที่เป็น FM อะไรสักอย่างนี้ครับ เพิ่งเข้ามาใหม่ ที่แอดวาน ราคา 8000+ กว่าบาทอ่ะครับผมเห็นที่ ไอทีซิตี้ เช่นกัน เค้าเป็นภาพ เปรียบเทียบกันเลยครับ ตัวใหม่นี้แสดงผลได้ ชัดเจน และคม กว่า (แต่ก็อย่างว่า เมื่อมีการเปรียบเทียบมันก็ เห็นข้อแตกต่าง แต่ถ้า ใช้ในชีวิตประจำวัน รุ่น AOC 2217VW ก็ยอดเยี่ยมเหมือนกันละครับ)

BENQ T2200HD และรุ่นนี้ ก็เห็นในเว็บพันติบ นะครับว่ามีคนซื้อมา แถว พันทิบ ชั้นสี่ ร้านอะไรสักอย่างนี้ ละครับ จำไม่ได้ เค้าซื้อมา 5600 อ้าาา ไม่เคยสัมผัส ครับ ไม่ทราบเหมือนกัน แต่คงจะดีเหมือนกันแหล่ะครับ

แต่สุดท้ายแล้วก็คงขึ้นอยู่กับเจ้าของกระทู้ว่าต้องการแบบนั้นกันแน่ คุณก็คงจะรู้แก่ใจใช่ไหมครับ

แต่ที่มาตั้งกระทู้คงต้องการความเห็นหรือมุมมองที่ต่างจากคนละมุมมองของตน

ส่วนผมที่เล็งไว้นะครับ ตอนแรกก็ ของ AOC แต่ก็ เห็นดีไซน์แล้ว ผมรู้สึก 4/10 อ่ะครับ ถามว่า ชอบไหมก็เฉย ๆ แต่ราคา และคุณภาพ คุ้มค่า อ่ะครับ (แถมประกันตั้ง 5 ปี)
                  ตอนนี้ก็เริ่มมี viewsonic เริ่มเข้ามาในใจเหมือนกัน แต่ว่าไม่รู้ว่าประกัน advice หรือเปล่านะครับ
                  เข้าไปในเว็บ synnex ก็ไม่เห็นรุ่นนี้ VX2255wmb ขึ้นรายชื่อเลย เดียวคงต้องโทรถามก่อนว่าประกันอะไร กันแน่ แต่ว่า viewsonic เพิ่งจะมาเปิดตัวในไทยนี้ครับ และเห็นในเว็บเค้าว่า มีประกันแบบว่าซ่อม ถึงบ้านเลยอ่ะครับ โฮะ ๆ ไม่รู้จะดีจริงหรือเปล่า เน้อะ
                  ส่วนเบ็นคิวก็ โอเคเลยครับ มี HD เป็นเจ้าแรกอืม ๆ เยี่ยม(สงสัยต่อไปคงได้ต่อสู้กันในเรื่องนี้เป็นแน่ดี ๆ ผู้บริโภคจะได้ ได้ประโยชน์)

สุดท้ายถ้าถามผมตอนนี้ผม เลือก viewsonic VX2255wmb อ่ะครับ มีทั้งกล้อง 1.3 และลำโพงไมโครโฟนด้วย ฟังคชั่นอื่น ๆ ก็มีเหมือนกัน โอเคเลยครับ สำหรับราคานี้ แต่ก็เกรง ๆ กับประกันเหมือนกัน แต่ว่าคงต้อง รอดูงานคอมมาร์ท หน่อยอ่ะครับ เพราะว่า อาจจะมี การ โหมกระหน่ำ ลดราคา lcd ก็เป็นได้ เน้อะ โฮะๆ

โชคดีครับ*

Originally posted by valentinelism View Post
                  เป็นผม ผมจะเลือก design ที่ตัวเองชอบ เพราะดูแล้วราคาพอๆกันเลย ชอบตัวไหนก็เอาตัวนั้นครับ -*-
                  design ผมเฉยๆ เอาแค่ไม่น่าเกลียดพอแล้วครับ

Originally posted by automatics View Post
                  แนะนำสองตัวนี้ครับ ราคาทั้งสองตัวเท่าๆกัน ประมาณ 6,000.- บาท

BENQ ภาพสวยคุณภาพดีครับ ที่สำคัญราคาถูกกว่า แบรนอื่นพอสมควร
                  ตอนนี้ตัดเหลือ viewsonic VX2255 AOC BENQ T2200HD แต่ไปทาง BENQ T2200HD แล้วถ้ามันราคา 5600 อ่ะนะครับ

Originally posted by WerDerMor View Post
                  ถ้าได้ SAMSUNG รุ่น 2233 GW นะแจ่มเลยครับ ไช้อยู่ อิอิ 7990 บาท
                  เกินงบอ่ะครับ

Comment

ไม่รอคอมมาร์ทอะครับ รอบนี้คงเป็นรอบแห่ง LCD monitor หลายๆยี่ห้อเปิดตัวแต่ยังไม่เปิดขาย คงงัดมาลุยกันตอนคอมมาร์ทนี่แหละ

Comment

Originally posted by Susansaraly View Post
                      ไม่รอคอมมาร์ทอะครับ รอบนี้คงเป็นรอบแห่ง LCD monitor หลายๆยี่ห้อเปิดตัวแต่ยังไม่เปิดขาย คงงัดมาลุยกันตอนคอมมาร์ทนี่แหละ
                      กะว่าไปดูงานคอมมาร์ทหล่ะท่าน ถ้าไม่ได้จะนั่งรถต่อไป 1000ทิพย์ อ่าๆ ถามต่อเลยจาก สิริกิต ไป 1000ทิพย์ ไปยังไงหล่ะท่าน

Comment

ก็ถ้า รถเมล์ก็ สาย 13 นั่งจาก แถว ตลาดคลองเตย อ่ะ เดินมาจาก สิริกิต หน่อย

ถ้ารถไฟฟ้าก็ ใต้ดิน แล้วต่อ บนฟ้า ไปราชเทวี แล้ว วอล์ก ๆ ๆ ไป หรือจะนั่งต่อมอไซด์ ไปก็ได้

ยอดเยี่ยม*

ห้าห้า ฝากดูด้วยน่ะ เดียวว่าจะไปเดินดูเหมือนกันห ้าห้า*

Comment

Originally posted by meekung555 View Post
                          ก็ถ้า รถเมล์ก็ สาย 13 นั่งจาก แถว ตลาดคลองเตย อ่ะ เดินมาจาก สิริกิต หน่อย

ถ้ารถไฟฟ้าก็ ใต้ดิน แล้วต่อ บนฟ้า ไปราชเทวี แล้ว วอล์ก ๆ ๆ ไป หรือจะนั่งต่อมอไซด์ ไปก็ได้

ยอดเยี่ยม*

ห้าห้า ฝากดูด้วยน่ะ เดียวว่าจะไปเดินดูเหมือนกันห ้าห้า*
                          ว่าจะไปวันสุดท้ายเลยครับ รอดูเพื่อนๆที่ไปเอามารีิวิวก่อน ถ้าไม่มีจอราคาดีๆขายก็ไม่ไป ไป1000ทิพย์โลด

Comment

21.5" BENQ T2200HD 1080p FULL DVI ,D-SUB โล๊ดด ครับ คุ้มสุดๆ ราคาก็ไม่แพง ผมก็กำลังจะซื้อตัวนี้

Comment

ถ้าหา BenQ ตัว 1080 แต่ภ้าไม่ได้ก็ตามที่ชอบเลยครับ ดีๆทั้งนั้น

Comment

Working...
                              X