Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870 คอสจะดี หรือว่าขายซื้อตัวใหม่ดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870 คอสจะดี หรือว่าขายซื้อตัวใหม่ดีกว่า

ช่วยบอกทีครับว่าแบบ ไหนดีกว่า แล้วถามคอส พาวเวอร์ต้องกี่วัต

ตอนนี้ ใช้ 550w สงสัยน่าจะไม่พอ

Comment

ขายแล้วซื้อตัวใหม่ จะคุ้มกว่า นะ

Comment

ซื้อใหม่ดีกว่าครับ PSU ไม่พอแน่

Comment

ความแรง เพิ่มมากระดึ๊บหนึ่ง (บางทีเจอ bug ถึงกับแรงน้อยกว่าตัวเดียวเลย)
          เกมส์ที่ไม่ Support ก็ไม่ได้เเรงกว่าตัวเดียว นะ
          ร้อน + เปลืองไฟ
          เล่นตัวเดียวเเรง 100% ของตัวการ์ด แจ่มกว่าเยอะ
          เช่น HD4850 ตัวเดียวจบ
          ตัวอย่างด้านล่าง SLI / Cross fire แรงอย่างไร หิหิหิ (System ที่เทส อย่างเทพเลย ได้เท่านี้ละ)

Last edited by TWK.; 11 Nov 2008, 17:20:52.

Comment

ตัวใหม่เถอะ บางเกมไม่ support CF

Comment

thx จ้า

Comment

cf ยังไม่ดีครับ ตอนนี้น่ะ

Comment

ขายแล้วไปถอย 4850 ดีกว่าครับ
                  ประหยัดไฟกว่า แต่แรงพอๆ กัน

Comment

3870 ยังแรงอยู่ ไม่สมควรซื้อใหม่ในทุกกรณี เพราะภาวะเศรษฐกิจไม่ดีและไม่มีการ์ดตัวใดที่ฉีกหน้า 3870 จนหน้าแหก ยกเว้นว่าท่านมีปัจจัยไม่ขัดสนครับ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                      3870 ยังแรงอยู่ ไม่สมควรซื้อใหม่ในทุกกรณี เพราะภาวะเศรษฐกิจไม่ดีและไม่มีการ์ดตัวใดที่ฉีกหน้า 3870 จนหน้าแหก ยกเว้นว่าท่านมีปัจจัยไม่ขัดสนครับ
                      ตามนี้ครับ
                      เป็นผม ผมจะขาย 3870 เดิม ทิ้งไป เอา 3870X2 แทนครับ เพราะมันมีโหมดประหยัดไฟ เวลาใช้งานน้อยๆๆๆ ถ้าเล่น 3870CF 2 การ์ด ไม่ประหยัดไฟแน่ มีเท่าไรกินไปเต็มๆๆๆๆ

Comment

การ์ดตัวเดียว ก็ดีกว่าตั้งหลายอย่าง

Comment

ค่ายเขียวมาแอบแซบ อิอิ

Comment

Originally posted by visionnet View Post
                            ตามนี้ครับ
                            เป็นผม ผมจะขาย 3870 เดิม ทิ้งไป เอา 3870X2 แทนครับ เพราะมันมีโหมดประหยัดไฟ เวลาใช้งานน้อยๆๆๆ ถ้าเล่น 3870CF 2 การ์ด ไม่ประหยัดไฟแน่ มีเท่าไรกินไปเต็มๆๆๆๆ
                            เห็นด้วยอย่างที่สุด
                            จบเลยเป็น2คำตอบที่ถูกที่สุดล่ะเวลานี้

Comment

เปงผมนะรอเก็บตังแล้วขายตัวนั้นเล่น4870ดีกว่าเพราะเกมมานยังไม่ค่อยรองรับครอสไฟอะผมใช้ตัว*2อยู่ไม่ต่างกับ3870 ธรรมดาเลยครับ

Comment

Working...
                              X