Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ MSN 7.5 มีคนส่งอะไรมาหรือกด Browse... เปลี่ยนรูปมันจะ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ MSN 7.5 มีคนส่งอะไรมาหรือกด Browse... เปลี่ยนรูปมันจะ...

ผมใช้ MSN 7.5 มีคนส่งอะไรมาหรือกด Browse... เปลี่ยนรูปมันจะเด้งหลุดไปเลยอ่ะคับ (ต้องไปที่Folderมันกดเปิดmsnมาใหม่)

ผมใช้ WindowsXP pack3 แบบโมใหม่อ่า

ปล.ตอนเครื่องเก่าผมใช้งานได้ปกตินะช่วยด้วยคับ

มันเป็นไรคับ ช่วยหน่อยยย

Comment

ลองลบแล้วลงใหม่ดูครับ ถ้าไม่ได้ลองหาเวอร์ชั่นอื่นมา 8.5ก้อดีนะ

Comment

พอดีรื้อเจอคับ..ผมเป็นมาโคดนานแล้ว
        หาทางออกไม่ได้ ขี้เกียจลง windows ใหม่
        ทำใจไปแล้ว
        สรุปแก้ได้รึยัง??

Comment

ลองอัพเดทให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ดูนะ แต่จริงๆแล้ว ถ้ามีคนกดส่งลิงค์ สงอะไรให้ดู ถ้าไม่รู้จักอย่าไปกดเลย มันอาจจะทำให้เครื่องติดไวรัส สปายแวร์ เป็น 1 ใน 13 ข้อห้าม/ข้อควรปฏิบัติเพื่อความปลอดภัยข้อมูลและไกล***งจากไวรัส สปายแวร์

Comment

ก่อนอื่น ต้องขออภัย ถ้าใครจะว่าตอบช้าไปหรือว่าขุดกระทู้ขึ้นมาตอบ
            พอดีเพิ่งจะหาสาเหตุ และแก้ปัญหา ตามที่ จขกท ถามไว้
            Originally posted by KanGserzA View Post
            ผมใช้ MSN 7.5 มีคนส่งอะไรมาหรือกด Browse... เปลี่ยนรูปมันจะเด้งหลุดไปเลยอ่ะคับ (ต้องไปที่Folderมันกดเปิดmsnมาใหม่)

ผมใช้ WindowsXP pack3 แบบโมใหม่อ่า

ปล.ตอนเครื่องเก่าผมใช้งานได้ปกตินะช่วยด้วยคับ
            สาเหตุที่มันเป็นเช่นนี้ก็เพราะว่า โปรแกรม Microsoft Office 2007 ครับ
            ผมเองใช้ XP SP2 กับ msn 7.5 และ office 2003 มาโดยตลอด
            แต่เมื่อวันก่อน ต้องทำงานไฟล์ของ office2007 ก็เลยจำเป็นต้องให้โปรแกรมมันปรับรุ่น พอหลังจากที่ออฟฟิสมันปรับรุ่นเสร็จ msn 7.5 ของผมก็เจอปัญหาเช่นข้างบนทันที
            ก็เลยลบ office2007 ออก ปัญหานี้ก็หายไป

แล้วก็จัดการค้นหากูเกิ้ล ว่าใครเจอแบบนี้บ้างจะได้ช่วยตอบแก้ปัญหาให้

Comment

Working...
            X