Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเล่นCod5 co-op ผ่านHamachi กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเล่นCod5 co-op ผ่านHamachi กันเถอะ

หลังจากได้ทำการทดลองกับFArcry2 ผมก็ได้มาทดลองกับCod5 อีกทีนะครับจึงอยากชวนมาเล่นกัน ส่วนการทดลองผมลองแค่ระบบ Co op นะครับซึ่งสามารถเล่นได้ 4คน ส่วนอื่นผมยังไม่ได้ทดลองนะครับ

----สิ่งที่ต้องมีในการเล่น---

1.โปรแกรมHamachiโหลดได้ที่ >> http://hamachi.brothersoft.com/hamachi1.0.1.1
    2. ตัวเกมส์Call of Duty - World at War ( V. เก่านะครับยังไม่มีการอัพใดๆทั้งสิ้นคือลงแล้วแค่นั้น )
    3. Patch สามารถทำให้เล่นผ่านLan ได้นะครับ http://www.uploadd.com/download.aspx...WO6V3U31VUKTXB << สำคัญมาก
    - หรือจะเป็นตัว http://www.uploadd.com/download.aspx...47KBPL3V2EZ34V

crack lanfix private server patch ของคุณ Tanpisit ก็ได้คับ ตัวของคุณจะเป็น exe เข้าเกมส์เลยครับ ( คล้ายเล่นแรค เถื่อน ) คือต้องเอาexe ไปไว้ในโฟลเดอร์เกมส์แล้วเข้าผ่านตัวนี้นะครับ จะต่างกับตัวของผมที่ตัวของผมจะเป็นแพท ซึ่งถ้าลงแล้วแพทจะทำการBackup exe ตัวเก่าแล้วเอาตัวใหม่ลงไป
    ความต่างกันคือของคุณTanpisit เค้าบอกมาว่าเล่นกับเพื่อนยังไม่เคยพบปัญหานะครับ ส่วนของผมก็พบบ้างนิดหน่อย ก็เลือกใช้ตามสะดวกเลยคับ ^^
    4. เข้าเล่นโลต ( การจะเห็นห้องคนอื่นต้องมีคนคีก่อนนะครับ คีแล้วรออยู่ ถ้าคีแล้วเล่นไปแล้วก็จะทำให้ไม่เห็นห้องเช่นกันดังนั้นจึงถามคนในHamachi ดูครับ ^^ )

----วิธีเข้าเล่น---

1.เข้าเปิดHamachi ( ลายระเอียดดูที่วิธีใช้Hamachi ด้านล่าง )
    2. เมื่อทำตามขั้นตอนของhamachi เรียบร้อยจากนั้นเข้าเกมส์
    3. การสร้างProfile ไม่จำเป็นต้องOnline นะครับ สามารถเปลี่ยนชื่อได้ในOptionนะครับ
    4.เลือกโหมด Cooperative
    5.ผู้คี Host Lan
    - จากนั้นปรับข้อมูลของโฮส ไม่ว่าจะเปลี่ยนด่าน ปรับระดับความยากง่ายของAi ได้นะครับ

ข้อระวังการคี : การคีห้องนานๆทำให้คนJoin ไม่สามารถjoinได้เช่นกันนะครับ
    6.ผู้ Join เลือก FindGame
    - จากนั้นเลือก Source :ให้เป็น Lan ซึ่งเดิมมันเป็น Internet ( ตัวนี้จะอยู่ด้านบนสุดเลยครับ )
    - การJoin เข้าห้องทุกครั้งให้กดปุ่ม Refresh List ทุกครั้งด้วยนะครับ เพื่อให้การอัพเดทเปนล่าสุด
    - เมื่อเหนห้องแล้วก็ดับเบิ้ลคลิกเข้าโลดดดด
    7. ขอให้เล่นกันสนุกนะครับ

ปล.ใครมีข้อเสนอแนะอะไรแนะนำได้นะครับ

----------ต่อไปข้างล่างการติดตั้งHamachi วิธีใช้ต่างๆผมเอามาจากhamachi-HMS Thailand.co.cc ---

-----วิธีใช้Hamachi------

เมื่อติดตั้งโปรแกรมเสร็จแล้ว ขั้นแรกก็ power on (ทางซ้ายล่างของโปรแกรม) มันจะให้เรากรอกชื่อที่ต้องการใช้ เมื่อเข้าได้แล้วจะมี ip 5.xxx.xxx.xxx
    ( x แทนตัวเลขครับผม ) อยู่ด้านบน นั่นคือเราสามารถเข้าhamachiได้แล้ว (สังเกตุไฟเขียวๆ ขวาล่างของจอ ต้องครบ 3 จุด)
    จากนั้นที่โปรแกรมฮามาชิ ขวาลางตรงรูป สามเหลี่ยม กดเข้าไปแล้วเลือก Join จากนั้นใส่ Network Name และ Pass กับห้องของ Hamachi

Network Name - Cod5[Th] << โล่งแล้ว ผมเคลียคนแล้วครับ
    Password - 1234
    ถ้าเต็ม
    หรือ Network Name - Cod5-1[Th]

หรือ Network Name - Cod5-2[Th]

หรือ Network Name - Cod5-3[Th]

หรือ Network Name - Cod5-4[Th]

หรือ Network Name - Cod5-5[Th] << ว่างมาก

หรือ Network Name - Cod5-6[Th] << ว่างมาก

หรือ Network Name - Cod5-7[Th] << ว่างมาก

หรือ Network Name - Cod5-9[Th] << ว่างมาก

---ขอความร่วมมือคนที่ไม่เล่นแล้ว กรุณาออกจากNetwork Hamachi ด้วยนะครับ
    เพื่อให้ผู้อื่นได้ทำการเข้าเล่นต่อไป ขอบคุณครับ ----

--วิธีออกNetwork Hamachi ---
    คลิกขวาที่ชื่อNetwork เลือก Leave Network

ขอบคุณอีกทีครับ

---อันนี้เป็นเซิฟของเพื่อนๆที่ช่วยเปิดนะครับ แนะนำถ้าจะเปิดให้เอาเป็น Cod5-x[Th]ดีกว่าคับง่ายต่อการจำ

Network Name -Cod5-ed[Th] ของคุณ edkhonwan

------วิธีการ Join เข้าเกม (สำคัญที่สุด)------

ก่อนอื่นต้องเปิดโปรแกรม Hamachi สังเกตุไฟด้านหน้าชื่อผู้อื่นด้วย หากออนไลน์แล้วมีสีเขียวค้าง นั่นคือไม่มีปัญหา
    แต่หากชื่อผู้อื่นเป็นไฟ สีเหลืองหรืออื่นๆ ให้ ปิดแล้วเปิด Hamachi ใหม่ แต่หากเข้ามาแล้วไฟเขียวกระพริบอยู่ก็ควรที่จะรอจนกว่า
    ไฟเขียวจะค้าง (ถ้านานก็ปิดแล้วเปิดใหม่) หากต้องการทราบว่าจะแลคหรือไม่ ให้คลิก ขวาที่ชื่อผู้ที่เป็น Hostเกม ในhamachi แล้วเลือก Ping หากค่า Time
    ไม่เกิน 100 ก็ถือว่าไม่แลค (อาจจะเป็นที่ Host หรือผู้ Join เอง บางทีอาจไม่ใช่ที่เน็ตนะ อาจจะเป็นที่ Hamachi ให้ปิดแล้วเปิดใหม่เช่นกัน) จากนั้นอย่ารอช้า
    รีบเข้าเกม

*-**-*-*-*-*-*-*-Join Hamachi แล้วห้องเต็ม-*-*-*-*-*-*-*-

วิธีการทำให้ติดดาวเป็น Premium (ได้30วัน) จะสามารถคุยในห้องรวมและจอยห้องที่เต็มได้

1.) ที่ Hamachi คลิกรูปเฟือง ขวาล่างสุดของ Hamachi
    2.) คลิกเลือก Preferences.
    3.) คลิก Try Hamachi Premium
    4.) ลอง join ห้อง hamachi ผมมาอีกทีครับ ^ ^
    5.) หากไม่ได้ หรือ premium คุณหมดแล้ว ก็ทำตามขั้นต่อไปครับ

การเปลี่ยน IP ในฮามาชิเพื่อเกิดใหม่เป็นติดดาว Premium อีกครั้ง
    1) Remove Hamachi ที่มีอยู่ออกก่อนครับ
    2) เข้า Start>Run>พิม %APPDATA% Enter
    3) หาFolder Hamachi แล้วเปลี่ยนชื่อเป็น Hamachi1
    4) ลงโปรแกรม Hamachiใหม่ แล้วขอเป็น Premium อีกครั้ง

----------ทำให้Hamachi ลื่นขึ้น ------------------

1.) คลิกขวา My Network Places(ที่ desktop) เลือก Properties...
    2.) แทบด้านบน Advanced >> Advanced setting
    3.) ในกรอบ Connect สังเกตุว่า Hamachi ของท่างอยู่บนสุดหรือเปล่า ถ้าไม่ก็จัดการให้มัน ย้ายมาอยู่ตำแหน่งบนสะนะครับ จากนั้นก็ OK ไปเลย

----อาจช่วยได้สำหรับคนที่เล่นแล้วแลคบ่อยๆยังไงก็ขึ้นอยู่กับInternet ผู้ใช้ และผู้คีด้วยนะครับ ^^----

------Creditการติดตั้งhamachi-HMS Thailand.co.cc ------

วิธีแก้ คนที่ขึ้น -----this game session is no longer available------

ลองทำตามนี้ดูครับ

##### For XP:
    -Get the CoDWaW_LANFixed.exe
    -Get the newest hamachi (1.0.3.0)
    -Go to your Network Connections -folder (Start -> All programs -> Accessories -> Communications
    -> Network Connections)
    -Open Advanced (on the toolbar) and there Advanced settings... and there you have on your Connections:
    Local Area Connection, Hamachi and a third one probably. So move the Hamachi on the top of the list
    and restart your computer.
    -Then start the game with the LANFixed.exe and host a coop game. (Make sure your firewall doesn't
    block anything important.) Then it should be visible to your friend(s).

##### For Vista
    1) Start -> Control Panel
    2) Control Panel - Network and Sharing Center
    3) Network and Sharing Center -> Manage Network Connections
    4) Hit Alt to pop up the toolbar
    5) Advanced -> Advanced Settings
    6) Use the Arrows on the right hand side to make Hamachi on the top
    7) Go back to Network Connections after hitting ok
    Right-click Properties and select IPv4 and hit properties again
    9) Select Use the Following IP Address: and enter this info. IP Address: The one that hamachi gives you when you log on. It might change after restarting so remember how to get here. Subnet Mask: 255.0.0.0 Default Gateway: 5.0.0.1 DNS Info: Leave blank.
    10) At that menu hit Advanced. At the bottom set the interface metric to 10.
    11) Hit OK>OK>Close to get back to network connections.
    12) Go Back to Control Panel and select Windows Firewall.
    13) Hit Change Settings
    14) Select Advanced Tab
    15) De-select Hamachi and hit Ok.
    16) Restart your machine.
    17) Join any game you like.

Credit http://www.tau.hr/forum/showthread.php?t=46

ปล... ขอให้เล่นกันสนุกนะครับ ตัวผมเองก็ยังไม่ทดลองไรมากมีไรใหม่ๆก็บอกเพื่อนๆๆกันบ้างนะครับ^^
    รูปวิธีเล็กๆน้อยๆ
    - http://image.ohozaa.com/show.php?id=...f5090b84ff19df
    - http://image.ohozaa.com/show.php?id=...7f6cfc0cbfed5c
    - http://image.ohozaa.com/show.php?id=...11705c7c22a2f6
    - http://image.ohozaa.com/show.php?id=...c4d50d0ffcf1e1
    Attached Files
    Last edited by incresly; 3 Dec 2008, 18:46:52.

ผมจะอธิบายการเล่นโหมดซอมบี้คร่าวๆนะครับพอที่ผมเข้าใจ

-----โหมดZombie ----
    การเล่นโหมดซอมบี้นั้นเหมือนเราจะอยู่ในตึกล้างตึกนึง แล้วจะมีหน้าต่าง 5บาน ( ยังไมเปิดประตู" Help " ) โดยจะมีการซื้อปืนได้เพียงแค่2ชนิดเท่านั้น และเมื่อซอมบี้พังหน้าต่างเราสามารถซ่อมหน้าต่างได้(ซื้อ) แรกๆ ซอมบี้จะมาทีละนิดพอหอมปากหอมคอ และจะเริ่มมาเยอะขึ้นเรื่อยๆ

----Zombie Mode ไม่ได้มีแค่2ปืนเพียงเปิดประตู Help ปืนหลายๆชนิดจะอยู่ในมือ ------

เมื่อคุณเริ่มเบื่อๆ กับปืน2ชนิดนี้สามารถเปิดประตูที่เขียนว่า " Help " โดยต้องเสียเงิน 1000 cost ซึ่งจะทำให้มีปืนอีกหลายชนิดอยู่ในโรงศพ จะเป็นการ Random ไม่ว่าจะเปน ปืนไฟ ไรเฟิล ปืนกล500นัด RPG รวมแล้วอยู่ในนี้ทั้งนั้น แต่ก็ต้องเสียค่าใช้จ่ายตามลำดับไป ข้อเสียของการเปิด ประตู Help จะทำให้ซอมบี้เข้ามาทางนั้นได้อีกประมาณ3ทางซึ่งต้องเพิ่มระยะการป้องกัน ทำให้วิ่งกันเหนื่อยดี แต่ถ้าแรกกับปืนใหม่ ก็ถือว่าคุ้มพอดู การเปิดประตู" Help " เปิดเพียงคนเดียวก็สามารถเข้าได้ทั้งทีมครับ ใครมีข้อมูลไรเพิ่มเติมลงไว้ได้เลยครับ
    Last edited by incresly; 16 Nov 2008, 19:13:00.

Comment

ผมสร้าง profile online ไม่ได้อะคับ

Comment

การสร้างโปรไฟล์ไม่จำเป็นต้องOnline นะครับ

Comment

ว้าว ได้แล้ว ขอบคุนมากๆๆ นะคับบ

Comment

อัพฮามาชิหน่อยจิ ผมใหม่สุดอะ แต่คนอื่นเก่ากว่าหมดเลยอะ

Comment

http://www.uploadd.com/download.aspx...47KBPL3V2EZ34V

crack lanfix private server patch

Comment

ท่านใช้ชื่ออะไรกันบ้างครับ ตัวผมก็ mewonline เลยครับ

Comment

ขอร่วมวงด้วยคนนะครับบบ

Comment

ผมก็ jajaboss อะนะ

Comment

ใช้ v.1.0.1.1 ซิคับ

Comment

Hamachi 1.0.3.0

http://www.filehippo.com/download_hamachi/

Comment

อยากเล่น เล่นด้วยคนสิคับ

Comment

ทำไมสร้างห้องแล้วจอยไม่ได้อะ

Comment

มันขึ้นอย่างนี้คับ ทำไงต่อ

Comment

Working...
                              X