Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะล้างคอมลง Windows ใหม่จะล้างเฉพาะไดร์ C อย่างเดียวได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะล้างคอมลง Windows ใหม่จะล้างเฉพาะไดร์ C อย่างเดียวได้ไหมครับ

ถ้าจะล้างคอมลง Windows ใหม่จะล้างเฉพาะไดร์ C อย่างเดียวได้ไหมครับ หรือว่าต้องล้างไดร์อื่นที่มีด้วย
    คือตอนนี้ผมมีไดร์ C , E , G อะครับ จะล้างแล้วลง Windows ใหม่เฉพาะไดร์ C ไดร์เดียวได้ไหมเพราะไดร์ C ตอนนี้ผมมีตัว Windows อยู่ครับ ต้องล้างไดร์อื่นไปด้วยป่าวครับ เพราะโดนจอฟ้าไปจะลงใหม่อะครับ
    บอกทีครับ ขอบคุณมากๆครับ

ได้ครับ

Comment

มันเลือกล้างไดร์ได้แล้ว เลือกลงวินโด้ไดร์ไหนก็ได้ใช่ไหมครับ

Comment

ถ้าจะลง วินโดว์ ให้ล้างเฉพาะ ไดร์ ที่เป็นวินโดว์ อย่างเดียวก็ได้ครับ เพราะนอกนั้น มันไว้สำรองข้อมูล นะครับ

Comment

เครื่องผม hdd 500gb 1ลูก แบ่ง Pardition ไว้4 ตัว 2 ตัวแรก ไว้ลง OS win xp กับ vista คนละอัน แล้วอีก2อันก็ไว้เก็บข้อมูลอย่างเดียว กับเก็บไฟล์งานสำคัญๆ ซึ่งจะไม่ต้องformat เลย

vista sp1 ดีจังครับ ตัวแรกนั้น หากเราลงvista แทน winxp มันจะทำให้pardition ที่เก็บไฟล์data มองไม่เห็นไปด้วย แต่vista sp1 ไม่มีปัญหาแล้ว

Comment

เรื่อง จะลงไดร์ไหนนั้นผมไม่แน่ใจนะ ผมเคยแต่เห็นมันให้ลง เฉพาะไดร์ C นะครับ รอท่านอื่นก่อน แล้วกัน อิอิ ได้แค่เนี้ย ครับ ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
            X