Announcement

Collapse
No announcement yet.

New Macbook pro ได้มาแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• New Macbook pro ได้มาแล้วครับ

ซื้อมาจาก U-store สาขา ธรรมศาสตร์ รังสิต ครับ

ค่าตัว 69,900 บาท ครับ จากราคา 73,900 บาท

ซื้อมา เมื่อวันที่ 4 ที่ผ่านมาครับ ตอนนี้ใช้มาได้ 1 สัปดาห์ เต็ม พอดีครับ

ประทับใจมากครับ ฮ่า ความเสถียร กับ ความสบายใจในการใช้งาน ไม่ต้องมานั่งกังวลเรื่องไวรัส

ตอนนี้ผมได้ ลงพวก vm-ware ไป พวก fedora ,ubuntu ใช้เขียนโค้ดสบายเลย ฮ่าๆ

การ์ดจอที่ได้มา 9400m + 9600M GT แรงครับ ฮ่าๆ แต่ตอนปรับไปใช้ 9600 เครื่องร้อนหน่อย

- ถ่ายภาพให้แสงสวยมากครับ ชื่นชม
    - ไม่ชอบ firefox ใน os x เพราะ two-finger scrolling ไม่ smooth เท่าใน safari

Comment

ลงรูปอีกสิครับ สวยๆๆๆ จะได้เพิ่มกิเลส เผื่อ levelจะได้ขึ้นเร็วๆๆ ลงเกมส์ไรเล่นแล้วบ้างครับ หนักๆๆ แล้วโอเคป่าวเวลาเล่นเกมส์

Comment

เอารูปมาลงให้เพิ่มครับ เมื่อวานกล้องแบตหมดก่อน

Comment

ใน mac ลอง ลง spore ไปครับปรับ high หมดลื่นดีครับ ภาพนิ้งมากๆ

ตอนนี้ลองลง bootcamp ไป windows แล้วลง red alert 3 & Call of duty : world at war ภาพ นิ้งมากๆ ครับ

ลื่นหัวแตกเลย​ ฮ่าๆ แต่เวลา bootcamp ไป ผมใช้ trackpad คลิกชวาไม่ได้ เลยใช้ mighty mouse เล่น ครับ

Comment

Originally posted by plummet View Post
            ใน mac ลอง ลง spore ไปครับปรับ high หมดลื่นดีครับ ภาพนิ้งมากๆ

ตอนนี้ลองลง bootcamp ไป windows แล้วลง red alert 3 & Call of duty : world at war ภาพ นิ้งมากๆ ครับ

ลื่นหัวแตกเลย​ ฮ่าๆ แต่เวลา bootcamp ไป ผมใช้ trackpad คลิกชวาไม่ได้ เลยใช้ mighty mouse เล่น ครับ
            เป็นเหมือนกันครับ รอSoftwareอัพเดททางapple

ปล.ลืมถามใช้บัตรซื้อได้ไหมในUStore จะสอยอีกเครื่อง
            Last edited by tongov74; 13 Nov 2008, 00:16:20.

Comment

Originally posted by tongov74 View Post
              เป็นเหมือนกันครับ รอSoftwareอัพเดททางapple

ปล.ลืมถามใช้บัตรซื้อได้ไหมในUStore จะสอยอีกเครื่อง
              บัตร charge 2% ครับ

ซื้อ macbook อีกเครื่องเหรอครับ

Comment

Originally posted by plummet View Post
                บัตร charge 2% ครับ

ซื้อ macbook อีกเครื่องเหรอครับ
                imacครับจะเอาไว้ทำงานที่บ้าน - - ส่วนmacbookผมเอาไว้พกออกข้างนอกเพราะMBPมันหนักเหลือหลาย

Comment

ดีใจด้วยครับ

ส่วนคุณ tongov74 ผมแนะนำ Mac Pro ไปเลยครับ iMac Upgrade อะไรไม่ค่อยได้ถึงเวลาอายุมันหมดก็ต้องไปครับตอนแรกผมก็ใช้ iMac พอ Upgrade อะไรไม่ค่อยได้ก็อึดอัดอีก สุดท้ายก็ต้องสอย Mac pro อยู่ดี

Comment

Originally posted by surakit150 View Post
                    ดีใจด้วยครับ

ส่วนคุณ tongov74 ผมแนะนำ Mac Pro ไปเลยครับ iMac Upgrade อะไรไม่ค่อยได้ถึงเวลาอายุมันหมดก็ต้องไปครับตอนแรกผมก็ใช้ iMac พอ Upgrade อะไรไม่ค่อยได้ก็อึดอัดอีก สุดท้ายก็ต้องสอย Mac pro อยู่ดี
                    ขอรับไว้พิจารณาเลยครับ ได้กินมาม่าอีกแล้วครับท่าน 555

Comment

ถ้าเป็น New Macbook 2.4 เล่นเกมจะลื่นเหมือนกับ MBP มั๊ยครับ
                      พอดีไปถามพนักงานที่ iStudio เซนทรัลปิ่นเกล้า เค้าบอกว่า New Macbook แรงกว่า Macbook เดิม 6 เท่า
                      จริงเท็จประการใดช่วยชี้แจงด้วยครับ จะได้เอางบที่จะถอย MBP มาเพิ่มแรม เพิ่มนู่นเพิ่มนี่ (^___^)

Comment

Originally posted by evergreen View Post
                        ถ้าเป็น New Macbook 2.4 เล่นเกมจะลื่นเหมือนกับ MBP มั๊ยครับ
                        พอดีไปถามพนักงานที่ iStudio เซนทรัลปิ่นเกล้า เค้าบอกว่า New Macbook แรงกว่า Macbook เดิม 6 เท่า
                        จริงเท็จประการใดช่วยชี้แจงด้วยครับ จะได้เอางบที่จะถอย MBP มาเพิ่มแรม เพิ่มนู่นเพิ่มนี่ (^___^)
                        เล่นเกมส์อยู่ที่การ์ดจอมากกว่าครับ
                        ออนบอร์ดดียังไงก็ไม่สู้ การ์ดจอแยกครับ

แรงกว่าเดิม 6 เท่าคงต้องบอกด้วยล่ะครับว่า benchmark จากอะไร
                        พูดลอยๆใครๆก็พูดได้

Comment

New Macbook 2.4 การ์ดจอมัน GeForce 9400M 256MB คือการ์ดจอแยกใช่มั๊ยครับ
                          แล้ว Macbook Pro 2.4 Geforce 9400M + 9600M GT 256MB คือใช้สลับการ์ดจอกันใช่มั๊ยครับ
                          แล้วถ้าอย่างที่บอก เล่นเกมพวก Crysis , RA3 , COD พวกนี้ใช้ New Macbook จะ ok มั๊ยครับ
                          คือถ้าแค่ GeForce 9400M ก็พอ จะได้ซื้อ New Macbook แล้วเอาเงินไปถอยอุปกรณ์อย่างอื่นแทน
                          เนื่องจากไม่ได้ใช้งานพวกกราฟฟิกอะไรมากมายนัก ยังไงช่วยแนะนำทีนะครับ

Comment

Originally posted by evergreen View Post
                            New Macbook 2.4 การ์ดจอมัน GeForce 9400M 256MB คือการ์ดจอแยกใช่มั๊ยครับ
                            แล้ว Macbook Pro 2.4 Geforce 9400M + 9600M GT 256MB คือใช้สลับการ์ดจอกันใช่มั๊ยครับ
                            แล้วถ้าอย่างที่บอก เล่นเกมพวก Crysis , RA3 , COD พวกนี้ใช้ New Macbook จะ ok มั๊ยครับ
                            คือถ้าแค่ GeForce 9400M ก็พอ จะได้ซื้อ New Macbook แล้วเอาเงินไปถอยอุปกรณ์อย่างอื่นแทน
                            เนื่องจากไม่ได้ใช้งานพวกกราฟฟิกอะไรมากมายนัก ยังไงช่วยแนะนำทีนะครับ
                            พอครับ ไม่น่าจะเห็นผลมากครับ อาจจะปรับ สูงๆ ไม่ได้แค่นั้นครับ

Comment

พอครับ ไม่น่าจะเห็นผลมากครับ อาจจะปรับ สูงๆ ไม่ได้แค่นั้นครับ
                              ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X