Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอากะเขาบ้าง......พัดลมระบายความร้อนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอากะเขาบ้าง......พัดลมระบายความร้อนคับ

เหอะๆๆ แอบดูชาวบ้านแต่งมากนาน จะถูกจะแพงคงไม่ว่ากันเน้อ........ขอเสนอในงบ 37.5 บาท ลดไป 5-11 c. !!!!!!!!
    เหตุ อันเนื่องมาจากก้าดจอที่ผมใช้อยู่เป้นก้าดจอ GALAXY 9600GSO OVERCLOCK อุณหภูมิมันก็ได้ใจมากๆๆ ธรรมดาที่ 57-64 องศามั้ง ไม่ธรรมดาก็ 79-84 องศา เล่น CRYSIS น่ะคับ พาแคสร้อนวุ่นวายกันไปหมด จึงหาทางออกโดย
    อุปกรณ์
    1. กล่องใส่ ฟอปปี้ดิกส์ ขนาดใหญ่ 1 อัน
    2. กล่องใส่ DVD แบบดำเหนียว 1 กล่อง
    3. พัดลมคับ

ไม่ได้ถ่ายตอนทำน่ะคับก็ไม่ยาก ตัดๆๆ เจาะๆๆ ตามขนาดคับ แล้วก็เอา กล่องใส่ DVD มาตัดเอาหน้าเรียบ กรีดอย่าให้ขาด แล้วก็งอเป็นขายึดอยู่ข้างใน

ที่เห็นเหลืองๆๆอยู่ข้างหน้ามันติดกับเคสด้วยกาวสองหน้าน่ะคับ

ถอดประกอบได้ ยึดนอทจากข้างในมิงั้นเอาไม่อยู่ หลุด....T T แรกๆผมยึดด้วยปืนกาวน่ะคับ
    Attached Files

มาติดตั้ง ก็เสียบเข้าไปในร่องให้ชิด 9600GSO เรย แรงดูดจะดีขึ้น อัพรูปไม่ผ่านซะที ลองดูคับ อย่างน้อยมันก็ไม่ได้แพงมากมาย เอามาให้ดูกันแล้วมันก็ลดได้จิง ตอนนี้ ธรรมดาอยู่ที่ 52 คับ ไม่ธรรมดาอยู่ ที่ 71-74 องศา เกม CRYSIS เช่นเดิม

Comment

อ่าๆๆๆ ผ่านละ

Comment

อ้อ นึกภาพออกแล้ว

เอ้ ก้ เข้าท่า นะ ท่านพี่

โฟกัสจุดดูด

Comment

อันนี้ต้นแบบคับ ทำจากกล่อง DVD ล้วนๆๆ เหอะๆๆ แต่เอาไม่อยู่โดนฟามร้อนสักพักมันก็แปลง ร่าง หลุดจากกัน ....หิหิ ติดด้วยกาวร้อนอ่ะคับ โชวแค่นี้เหละบาย 555

Comment

แล่มเลย ไอเดียดี

Comment

เข้าท่า ดี

Comment

THANK YOU++ ^ ^

Comment

แกะตัวครอบพลาสติกที่การ์ดออก ติดพัดลม8cm1-2ตัวเย็นกว่าคับ (วิธีติดก็แล้วแต่จินตนาการ ของผมใช้สายรัดมัดรวมติดลงไปเลย อาจจะ+1ตัวดูดดอกด้านล่างด้วยก็ได้คับ)....เหลือ44-48 Full60-62 เคยลองกะ Galaxy9600GSO OC+8800GT OC ในห้องธรรมดา (เคยเอาพัดลม Stock fan Intel775 มาโมติดก็เวิร์คคับ ปรับรอบได้ด้วย หุ หุ)

Comment

ผมชอบไอเดีย ท่านพี่มาก ๆ สงสัยคงได้ไปทำติดคอมกากผมมั่งแล้วละ

Comment

งงอ่ะครับ แล้วใส่ตรงไหนหรอ ขออดูภาพชัดๆหน่อยครับผม

Comment

สวยดีคับ

Comment

Originally posted by Change View Post
                          งงอ่ะครับ แล้วใส่ตรงไหนหรอ ขออดูภาพชัดๆหน่อยครับผม
                          ติดหลังเคสไงท่านพี่

Comment

ความคิดดีครับ

Comment

โอ๊ะๆๆๆๆ แตร้งครับ นึกว่าจะไม่ได้รับความสนใจละ คือประเด็นหลักคือถูกและเน้นไม่ได้ไปแกะตัวก้าดจอเรย เอาเสียบไปที่ร่องเคสเฉยๆๆอ่ะคับ ลงทุนถูกมากๆๆ ประมาณ 20 ก่าบาท เอง พัดลม ผมใช้มือสอง 555555 ตัวละ 20 เอง ลดได้จิงๆๆ คับ ตอนนี้อากาศเย็นๆๆๆ จาก 85 องศา เหลือ 70 แล้วคับอุณหภูมิก้าดจอ ฟูลโหลดน่ะคับ ทำได้ง่ายๆๆ ไว้มีอารายง่ายๆๆถูกๆๆ จะเอาไอเดียมาโชวอีก รูปถ้างง ไว้จะวงให้ดูคับ เย็น ๆๆ ....... เอ่อ เอาพัดลมแรงๆๆติดน่าจะลดอุณหภูมิได้อีก แต่มันเสียงดัง ผมรำคาญเรยเอาพัดลมเรื่อยๆๆ มาใช้ เด่ววันเสาร์นี้ว่าจะทำ FAnhub ปรับรอบได้เปิดปิดได้ ไม่น่าจะเกินร้อย เอาวงจรชาวบ้านมาโชวกัน.....

Comment

Working...
                              X