Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึง` ร้าน JEDI [ขอบคุณครับ] *

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึง` ร้าน JEDI [ขอบคุณครับ] *

สวัสดีครับ พี่น้องชาว Overclock นี่เป็นครั้งแรกที่ผม Post
    ในเวปนี้เลย ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ตรงนี้เลยนะ
    ครับ พอดีได้ไปเจอเรื่องประทับใจมา เกี่ยวกับร้าน Jedi
    เลยอยากจะมาเล่าให้พี่น้องฟัง เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อ 2 วันที่
    เเล้ว ผมไปซื้อ Main Board กับ Sink มา เเต่พอกลับถึง
    บ้าน เอา MainBoard มา ดู ปรากฎ ว่า C ที่ MainBoard
    บุบไปเยอะเลย แถบจะช๊อค ไปเลย 7000 หายไปกับตา เพราะกรณีเเบบนี้ ของมัน
    เคลมไม่ได้ ทำไรไม่ได้เลย ก็คิดเอาไงดีหว่า เพราะ ไม่รู้
    มันพังมาตั้งเเต่ตอนไหน ก็รออีกวันนึง เเล้วก็เอาของไปที่
    ร้าน ปรากฎ ว่า เค้าบอก ไม่เปนไรนะน้อง เดี๋ยวพี่เปลี่ยน
    ตัวใหม่ ให้เลย เเล้วก็ได้ตัวใหม่ มาเลย ก็ ซึ้งอะครับ
    ซื้อของมาก็หลายร้าน ร้านเค้าก็ซื้อหลายที
    ไม่เคยมีปัญหาอะไร เเต่ที่ซึ้งคือ น้ำใจและความรับผิดชอบ
    ของทางร้าน JEDI ครับ [ขอบคุณมากๆครับ]

ขอบคุณที่อุตส่าห์มานั่งอ่านกันนะครับ

ปล. เล่าสู่กันฟังนะครับ อาจจะเล่า ไม่ค่อยรู้เรื่อง ก็ขออภัยด้วยนะครับ
    **สำหรับท่านที่คิดว่า เป็น หน้าม้า ก็เเล้วเเต่จะคิดนะครับ เรื่องแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้ครับ เเต่ถ้าหากท่านซื้อของพันทิพย์บ่อยๆ น่าจะทราบว่าร้านเค้าไม่จำเป็นต้องโฆษณาด้วยวิธีนี้
    โปรดใช้ วิจารณญาณ ในการ อ่าน ขอบคุณครับ**
    Last edited by suicide; 8 Feb 2007, 07:32:21.

ผมก็เป็นอีกคนคับที่ชอบบริการของร้านนี้ของอาจจะแพงกว่าร้านอื่น(ร้านข้างๆ)นิดหน่อยคับ20-40บาทแต่ผมก็ซื้อร้านเจได้เพราะชอบการบริการและตอบคำถามในข้อที่เราสงสัยได้ บางร้านถามอะไรเค้ายืนเฉยไม่สนใจเราเลยก็มี พนักงานทุกคนพูดจาดีดูแลลูกค้าดีโดยเฉพาะพี่ตั้มกับพี่บ๊วยเจ้าของร้านให้คำแนะนำได้ดีมากผมก็คนนึงแหละลูกค้าประจำร้านนี้ อิอิอิ เหมือนหน้าม้าเลยวุ้ย

Comment

เหอะๆ

แบบนี้เรียก..แพงอย่างมีเหตุผลใช่ไม๊

Comment

ร้านนี้บริการดีครับ ผมไม่รู้เรื่องพวกหลอดไฟเขาก็แกะออกมาจากกล่องอธิบายจนหมดลองให้ดูหมดทุตัวที่อยยากได้ ราคามันเรื่องนิดหน่อยสิบยี่สิบบาท ผมเอาบริการดีกว่า

Comment

น้ำตาแถบไหล T T คิดว่ามีเรื่องอะไร เลยเข้ามาดู อะ......แต่ก็ดีแล้งครับโชคดีจิง จิง ที่ได้เจอะร้าน& คนที่ DD

Comment

ร้านนี้เค้าดีแบบนี้อะครับบบบ

Comment

ไหนๆแล้วก็ขอความคิดเห็นเลยนะครับ ผมมี cpu e6400 อยู่ยังไม่ได้ประกอบ กำลังคิดอยู่จะเล่น board อะไรดี (OCได้ด้วย) ขอความคิดเห็นหลายยี่ห้อหน่อยนะครับ ราคไม่เกิน 6000
              Thak ล่วงหน้านะครับ

Comment

เคยซื้อ ซิงค์ที่ร้านนี้ เค้าบริการดีมากๆอ่ะ (น่ารัก)

Comment

จาลองแวะร้านนี้ดูครับ

Comment

ตัวนี้ ก็ซื้อมาจากร้าน เจได เหมือนกันครับ 290฿ อุณหภูมิชิปเซ็ต ลดไป 5c (คุ้มใหมเนี้ย)
                    ซื้อเสร็จจ่ายตังไป 300 ฿ ถอนเงินมา 30 ฿ (งงเล็กน้อย) เขาบอกลดให้พิเศษละกัน (พึ่งเคยซื้อครั้งแรก)
                    *ตูไม่ได้ต่อซักหน่อยลดให้ตูทำไม่วะเนี้ย พูดในใจ หิหิหิ*

Comment

บริการดีครับร้านนี้ คุยกับลูกค้าแบบสนิทสนมกันเองดี(หมายถึงเจ้2คนน่ะในร้านเดินเข้าไปสังเกตุ
                      ง่าย)แต่ผู้ชายตัวสูงๆไม่ค่อยพูดหรอกมาดเข้มๆขึมๆ 555+ แต่ทุกคนบริการดีมากครับ ผิดกับ
                      TK(ความรู้สึกส่วนตัว)ที่ไม่ค่อยคุยกับลูกค้า นั่งจ้องซะส่วนใหญ่

Comment

ส่วนใหญ่ผู้ชายไม่คุยคับ 555+ เห็นเค้านั่งทำงานเลยไม่อยากยุ่ง ไปถามเจ๊เค้า 2 คนดีก่า หุหุ
                        ผมว่าถูกก่าร้านอื่นๆด้วยมั้ง ซื้อแบบไม่ต่อก้อลดลดลดลดลด แบบ อยู่บ้านหักลบจำนวนราคาเต็มแทนอ้วก แต่จ่ายจริงอ้าวเหลือหลายร้อยเลย หุหุ
                        ผมซื้อ เคส สายUV แล้วอื่นๆก้อหมดไปเปง 10000 แล้วมั่งเนี่ย 555

Comment

ก่ ดี อะครับ เวลาเค้าอธิบาย ไป เยอะ แล้ว ผม บอกว่าไม่เอา - -"~ สงสารเค้าเหมือนกัน

Comment

คิดเล่นๆ หนุกๆ
                            ตอนคุณกลับไปในร้านวุ่นวายหา Mainboard ตัวนี้ เพราะจะส่งเคลมบริษัทใหญ่ในตอนเช้า ทะเลาะ ด่ากัน โยนบาปผิดกัน ดุเด็ดเผ็ดมัน แล้วนั่งประชุมเครียดว่าจะเอาไงดี

บทสรุป
                            ลูกค้าที่เอาของมาคืนต้องได้ของใหม่ สภาพเยี่ยม จากบริการที่ดีคืนกลับไป
                            แล้วคุณก็มาพร้อมหน้าเศร้า พนักงานต้อนรับ ยิ้มให้และดูแลอย่างดี ได้รับของกลับไปอย่างเบิกบาน

บทวิเคราะห์
                            ให้ดูที่ความรับผิดชอบต่อลูกค้า.....วิธีนี้...เยี่ยมยุทธ มืออาชีพครับ

บทส่งท้าย
                            พอเลิกงาน ไอ้ปื๊ดโดนดุจากเจ้านายหน้าเสีย เสร็จแล้วเพื่อนมันล้อและปลอบใจ
                            "อย่าไปใจ อย่าไปใจ ทำงานต้องมีผิดพลาด แต่อย่าทำอีก จะเจ็บตัวไม่ใช่น้อย 5555"

บทจบ
                            คราวหน้าอย่าลืมเช็คของก่อนเก็บเข้ากล่องครับ อิ อิ

Comment

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ซื้อของร้านนี้ หมดไปเยอะเหมือนกัน อิอิ แต่ได้ของสวย ๆ ก็ยอม ตอนนี้ แต่งจนไม่รู้จะแต่งอะไรแล้วได้แต่เดินไปดู ไม่รู้จะซื้ออะไร มีเงินแต่ไม่รู้จะซื้ออะไร....

Comment

Working...
                              X