Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อคอมใหม่ boot bios ไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อคอมใหม่ boot bios ไม่ขึ้น

ไม่ทราบ ว่าใครพอมีวิธีแก้ไข บ้างไหมครับ

เปิดคอมแล้ว ไฟ keyboard ไม่ขึ้น ไม่มีเสียง หน้าจอไม่ขึ้น

แตไฟ mb กับ พัดลม cpu ก็ทำงานหมด

ชะตาเดียวกันครับ

Comment

กำ แล้วจะแก้ไงดี หรือส่งเครมครับ

Comment

เสียบเข้าเสียบออกดูใหม่คับ

Comment

55+ จัยเย็นคร้าบ

Comment

ผมก็เป็น ไม่รู้จะเหมือนกันมั้ย
            แรมไม่ทำงาน ของผมแรม2แผง เสียบใหม่อ่ะเปิดขึ้นมาอาการเหมือนกันเลย
            ก็เลยถอดออกมาเสียบใหม่ เงียบอีก เลยถอดออกแถวนึง ใส่แถวเดียว
            บูดขึ้น จากนั้นก็ปิดเสียบเข้าไปอีกแถว ใช้ได้ปรกติแล้วครับ

สดๆร้อนๆน่ะ แรม Patriot PSD512400 (512*2) เอา Corsair ไปแลกมา
            ที่Com7 พระเจ้าจ๊อดดดดดดดด แรม VS ดีๆนี่เอง

ดันไปได้ที่ 225 พอ 230 เงียบสนิท

Comment

ของผมก็สดเลือดซิบๆเหมือท่านบนเลย
              คืนวันพฤหัสที่ผ่านมาผมคล็อคเล่น
              แต่หนักมือไปหน่อยจอดับวูบ เข้าไบออสไม่ได้
              ถอดนูนถอดนี่ออกมา ไม่เห็นมีอะไรไหม้เลย
              เสียบใหม่ก็แล้ว ถัดขัดทั้งถู เคลียรืไบออสก็ไม่ดีขึ้น
              ทำจนเกือบสว่างตัดใจสงสัยบอดกลับบ้านเก่า(อีกแล้ว)
              ตกบ่ายเอาไปเคลมไฮเบท ช่างลองปุ๊บติดปั๊บ หน้าแตกเพ้ง
              กลับบ้านมาลองก็ยังเหมือนเดิม เริ่มคิดได้ว่าอาจเป็นที่แรม
              ลองเอาออกแถวนึง อ้าวติดแล้วนี่ ชีวิตเริ่มเห็นแสงสว่าง คิดว่าแรมเสียชัว
              ลองเปลี่ยนแรม อ้าวไอ่ตัวนี้ก็ติดนี่หว่า
              ทีนี้ใส่คู่เหมือนเดิม ติดปกติ
              สรุปเสียเงินค่ารถฟรี+หน้าแหกหมอเย็บ28เข็ม

Comment

-*-

Comment

- -

คอมนี่มันเซ้นซิทีฟจิงๆเลย

เวลาเจอเจอปัญหาอย่างแรกที่ต้องทำคือ...ใจเย็นๆ

หาสาเหตุที่พอจะเป็นไปได้...

เช็คทีละอย่าง

แล้วสุดท้ายที่ต้องทำก็คือ..ทำใจ ^^"

Comment

เรื่องจริงนะครับ ผมเคยเปิดไม่ติดทำไงๆก็ไม่ติด เอาขึ้นมอไซต์ขัดรอบๆหอแล้วกลับมาเปิดติดเลยครับ ไม่เชื่อเอาไปลองทำดูครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ ดันมาเป็นตอนประกันหมดแล้วด้วยเซงเลย abit ที่รัก

Comment

ปล้ำ มันจนได้แล้วครับ

Comment

โทรไปบอกที่ ศูนย์ แพ๊คมันแล้ว
                          เปลี่ยนใจลองอีกทีได้แล้ว -*-

Comment

เป็นเหมือนกัน บางทีมันจอฟ้า ปิดเปิดใหม่ยังไงก็ไม่หาย พอปล่อยไปซักคืน มาตอนเช้ามันดันเปิดได้เข้าได้เล่นได้ปกติ โอว สงสัยคอมซ่อมตัวเองได้ เหอๆ

Comment

อ่าว ใช้ได้กันหมดแล้วหรอครับ กำ เหลือผมคนเดียว - -*

Comment

Working...
                              X