Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 6000 ใช้แรมได้แค่BUS 800 ใช่หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 6000 ใช้แรมได้แค่BUS 800 ใช่หรือเปล่าครับ

กะลังจะถอยชุดใหม่ก้อเลยสงสัยว่าX2 6000 มันรองรับแรมแค่ BUS 800 ใช้หริอเปล่าครับ
    ต้อง X4 ถึงจะรองรับ BUS 1066 เลยมาลองถามหาความรู้จากพี่ๆก่อนครับ ที่ผมกล่าวมาถ้าเข้าใจผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ มือใหม่สุดๆ...(ปล.จะใช้คู่กับABIT AX78 ครับ ไม่O/C ครับ)...ขอบคุณทุกท่านครับ..

เรื่องแรมเข้าใจถูกแล้วครับ ส่วนเรื่องบอร์ด ถ้าใช้ AX78 แล้วไม่ OC นี่ ผมว่าเอาบอร์ดราคาถูกกว่านี้ก็ได้ครับ พวก Chip 780G ทั้งหลาย

Comment

สนใจแลก x2 6000 กับ 9500 ผมมะ อิอิ

Comment

Originally posted by athome View Post
        กะลังจะถอยชุดใหม่ก้อเลยสงสัยว่าX2 6000 มันรองรับแรมแค่ BUS 800 ใช้หริอเปล่าครับ
        ต้อง X4 ถึงจะรองรับ BUS 1066 เลยมาลองถามหาความรู้จากพี่ๆก่อนครับ ที่ผมกล่าวมาถ้าเข้าใจผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ มือใหม่สุดๆ...(ปล.จะใช้คู่กับABIT AX78 ครับ ไม่O/C ครับ)...ขอบคุณทุกท่านครับ..
        1066 ก็ใส่ได้ แต่มันจะเห็นไม่ถึง ต้องใช้กำลังภายในดันมันออกมา 555++

บัส 800 บางตัวแรงกว่า 1066 เป็นไหนๆ

1066 บางตัวลากไม่ไปก็มี 555+++

Comment

ใส่กับ 6000+ ได้ครับ ถ้าอยากให้แรมวิ่ง 1066 ก็ลดตัวคูณ แล้วดันบัสขึ้น ถึง 1066 แน่นอนครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            ใส่กับ 6000+ ได้ครับ ถ้าอยากให้แรมวิ่ง 1066 ก็ลดตัวคูณ แล้วดันบัสขึ้น ถึง 1066 แน่นอนครับ
            ตามนี้ครับ นั่งยัน

Comment

มีแลกด้วยเหรอเหอะ 9500 X4 หรือ ป่าว

Comment

กราบ...ขอบพระคุณทุกท่านครับ....งั้นเอา 2*2กิ๊ก BUS 800 ก้อพอหละงับ ให้ไปลดตัวคูณไรนั่นทำม่ะเปง...อิอิ...(ที่สำมะคัญ800ถูกก่า1066)...กราบเท้าขอบคุณอีกครั้งครับผม..ทุกท่าน

Comment

Originally posted by athome View Post
                  กราบ...ขอบพระคุณทุกท่านครับ....งั้นเอา 2*2กิ๊ก BUS 800 ก้อพอหละงับ ให้ไปลดตัวคูณไรนั่นทำม่ะเปง...อิอิ...(ที่สำมะคัญ800ถูกก่า1066)...กราบเท้าขอบคุณอีกครั้งครับผม..ทุกท่าน
                  มาบ่อยๆเดี๋ยวก็เทพเองท่าน

Comment

งับๆๆ...ช่วงนี้เปิดเครื่องมาก้อไม่ได้เล่นเกมแล้ว..นั่งอ่านแต่เวป overclock เนี่ย เพลินดี...บอทยังขีเกียดเปิดเลยครับ...อิอิ..

Comment

Working...
                    X