Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเล่นเกมส์แนว Flight Simulator บ้างครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเล่นเกมส์แนว Flight Simulator บ้างครับ ?

มีใครเล่นเกมส์แนว Flight Simulator บ้างครับ ?

จะเป็นพวก

- เครื่องบินจริง (เช่น ACE Combat -แหะของ PC ไม่รู้อะครับ)

- ยานรบ ( เช่นพวก Fatal Innertia )

- หรือ หุ่นรบ ( เช่นพวก Mech Warrior )

มีเกมส์ไหน หนุกๆ ภาพสวย เนื้อเรื่องดี และไม่กินเครื่องมากบ้างครับ ?

เครื่องผม x2 5200+ กับ HD2600xt ram 3.25G ครับ

แล้วก็ อยากหา Joystick ( ที่ไม่ใช่ Joypad ) ไว้เล่นพวกเกมส์ยานเนี่ย เล็ง Saitek Evo ไว้ เพราะถนัดซ้ายด้วย มีรุ่นอื่นที่น่าเล่นกว่าไม๊ครับ ? ราคา , ร้านที่ขาย ฯลฯ

ปล. ACE online สนุกไม๊ ? มีใครเล่นอยู่บ้างไม๊ครับ ? เป็นไงบ้างครับ ?

ขอบคุณครับ

ที่รู้จักก็มี เฉพาะ PC
    IL2
    Lock On
    Falcon
    Battle of British

สเปคเครื่องผมว่ามันก็น่าแรง
    Joystick ถ้าเป็นราคาใน กทม. ผมไม่รู้รู้แต่ราคาต่างจังหวัดอันก็เป็นหมื่น ไม่รู้ใน กทม. จะถึงหรือเปล่า
    ACE online สนุกไม๊ บอกเลยว่ามันไม่ได้เหมือนเกมเครื่องบินเลยภาพก็ไม่สวย

Comment

ผมเล่น Microsoft Flight Simulator 2004 ครับ ไม่กินเสปกดี แอดออนเยอะด้วย

Comment

เล่นยากมากเลยไม่อยากเล่นเลยอ่ะ

Comment

ผมเคยเล่น Lock On ตอนเล่นโยกตัวตามด้วย เหอะๆ ตอนนี้รอ HAWX

Comment

Lock On เล่นยากมั้ย

Comment

อยากเล่น Flight Simulator X แต่ไม่มีก้านโยกไว้เล่น

Comment

เล่น FS 2004 ครับ

Comment

ปล. ACE online สนุกไม๊ ? มีใครเล่นอยู่บ้างไม๊ครับ ? เป็นไงบ้างครับ ?

เกมส์มันไร้สมดุลโดยสิ้นเชิง

และยิ่งเติมบัตรยิ่งเทพ

แถมวันๆ ไล้ยิงกันอยู่นั้นแหละ

สร้างจุกยุทธสาสตร์แล้ว ไม่เป้นอันกินอันนอน วอร์ทั้งวัน

เลิกได้รีบเลิก

Comment

แล้วมีใครเล่นเครื่องบินบังคับหรือ ฮ. บังคับบ้างช่วยแนะนำหน่อย

Comment

Originally posted by nares2142 View Post
                      แล้วมีใครเล่นเครื่องบินบังคับหรือ ฮ. บังคับบ้างช่วยแนะนำหน่อย

โหลด เลย

http://downloads.hobbico.com/softwar..._Installer.exe

Comment

ss

Comment

บน PC ช่วงนี้รู้จักแต่ Tom Clancy's H.A.W.X. อ่า
                          แต่ดูๆแล้วออกแนว Arcade ไปหน่อยนึง - -

Comment

ดูแล้วน่าเล่ยง่าย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                              ss

โปรแกรมฝึกบิน ฮ.วิทยุบังคับรึป่าวครับ ผมเคยซื้อ ฮ.บังคับ 4ch มาเล่น พี่เขาเอาโปรแกรมเนี่ยเหมือนในภาพเลยมาให้ฝึกก่อนเล่นจริง(ใช้ ที่บังคับ เป็น จอย)

Comment

Working...
                              X