overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: Call Of Duty World At War = Error during initialization

OverclockZone Member Ratt_ChaLe's Avatar

Default Call Of Duty World At War = Error during initialization

มันขึ้น

Error during initialization:
    Unhandled exception caught

เข้าเกมส์ไม่ได้ครับ แก้ยังไงครับ

ผมอัพทั้งไดรเวอร์ ไดเรคเอ็กซ์ก็ แล้ว มันยังขึ้นอยู่เลย
    ผมใช้ gigabyte GA-MA78GM-S2H (rev.1.1) เล่นจอออนบอร์ดครับ

OverclockZone Member meen182's Avatar

ออนบอร์ดรู้สึกว่าจะเล่นไม่ได้นะครับ ไม่มี Shader 3.0 ด้วย

OverclockZone Member runnerkob's Avatar

ออนบอร์ดผมเกรงว่าจะไม่ได้สิครับ

OverclockZone Member destinyair's Avatar

โหเล่นงี้เลยหรอ

OverclockZone Member evildead's Avatar

ซื้อ8800gtมาเสียบ หายชัว

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

Quote Originally Posted by evildead View Post
    ซื้อ8800gtมาเสียบ หายชัว

OverclockZone Member Ratt_ChaLe's Avatar

การ์ดจอบอร์ดนี้เป็นรุ่น 3200 ครับเล่น Farcry2 low ได้อะครับ

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ถ้าใคร จะเข้าเล่นเกมแล้ว error แบบนี้
    Error=*Unhandled Exception Error*

VISTA:
    a.

1. Go to Control Panel
    2. The click on “Hardware and Sound”
    3. Click on “Sound”
    4. Doble click on “speakers”
    5. go to the Advanced tab
    6. Set the default format to “24 Bit, 48000 Hz (Studio Quality)”
    7. Thats it!

b. Control Panel > Hardware and Sound > Sound > Speakers > Properties > Advanced Tab
    change the “Default Format” to 24 bit, 48000 Hz (Studio Quality)

XP/SP3
    PCI telephone modem card was causing my issue “Eskimonio”
    a. My Computer > Properties > Hardware > Device Manager > Sound, vid/game Controllers > UNIMODEM Half Duplex Audio Device > DISABLE

ผม xp_SP3 ลองทำตามแล้วเล่นได้ครับ ถ้าไม่ทำ ผมเข้าเกมไม่ได้ error งงเลย

ลองดูนะ credit ท่าน skaewalk

OverclockZone Member 3M's Avatar

ของผมมันไม่มีเมนูนี้อ่ะครับUNIMODEM Half Duplex Audio ทำไงดีครับ

OverclockZone Member miximum's Avatar

ผมก็เป็น เล่นไปตั้งเยอะแล้วด้วย จู่ก็เข้าเกมส์ไม่ได้ error ซะงั้น มีให้เข้าแบบ safemode ด้วย

เข้าได้ปุ๊ป แต่พอจะรันเข้าฉากตัวเกมส์ที่จะเล่นคือคลิ๊ก start ปุ๊ป มันก็จอดับมืด แล้วเด้งออกมาบอก error ซะงั้นเลย

ผมก็ลองเข้าเกมส์อื่นเช่น dead space ก็เล่นได้ปกตินะครับ ตอนนี้เลยคิดว่าจะลง windows ใหม่ เพราะก่อนหน้านั้นก็ลง Fallout 3 แล้วก็เข้าเกมส์ไม่ได้เหมือนกัน คิดว่า windows xp darklite เอ๋อๆรึปล่าวไม่รู้ เข้าไปเช็ค directX ก็ไม่ได้น่ะครับ คือกดStartเลือกRunแล้วพิมพ์ dxdiag มันบอก windows cannot find น่ะครับ เฮ้อ

Spec ของผมก็ Core2Dou4500 / Ram 2G / 8800GTS / P5K-SE ครับ ใครพอจะทราบมั้ย เห่อๆ

ปล.ถามต่อ แล้วเซฟเกมส์มันเก็บไว้ที่ไหนเหรอครับ ผมหาไม่เจอ เผื่อลงใหม่และจะได้มาเล่นต่ออันเดิมน่ะครับ
    Last edited by miximum; 13 Nov 2008 at 04:17:47.

ขอขอบคุณ ในคำแนะนำของทุกคนครับ

ผมพอเดาสาเหตุได้แล้วครับ คือผมแตกไฟล์ผ่านแลนไปลงอีกเครื่อง มันคงไม่สมบรูณ์ครับ แต่โปรแกรมRARมันไม่ฟ้อง พอจำลองแผ่นจะลงเลือก Auto play มัน ERROR ไม่ขึ้นหน้าเมนูลงเกมส์ขึ้นมา แต่ผมก็เข้าไปในแผ่นลงจากไฟล์ SETUP ก็ลงได้จนเสร็จครับ พอจะเข้าเกมส์มันมันก็เป็นอย่างที่ได้ถามไว้ครับ

ทีนี้ผมก็ลบมันทิ้งแล้วแตกไฟล์ใหม่ (อีกวันให้หลัง) เปิด Auto play มันขึ้นเมนูขึ้นมาไม่ ERROR แล้ว และผมก็ได้อัพไดรเวอร์เป็นตัว 8.11 เข้าเกมส์ได้แล้วครับ เย้

แต่ปรับ low หมดมันก็ยังอืดมากๆ เล่นไม่ไหว เล่น Farcry2 low ยังลื่นกว่ามากเลยครับ
    เล่น low ลื่นๆได้แล้วครับ ตอนแรกลืมลดจำนวนทหารเป็น Tiny

แต่เพื่อนผมมันไปพบบางอย่างเข้า มันคือ

ASUS EN8800GT

512MB DDR3 PCI-EX 2.0 (3 YEARS WARRANTY)
    Price : 4,090

ก็ตามนั้นแหละครับ
    Last edited by Ratt_ChaLe; 15 Nov 2008 at 07:01:29.

OverclockZone Member gabyo's Avatar

The only way to fix it is to do a regedit (Start-run "regedit"[enter]
    and search (Ctrl+F) for every instance of the entry "Device Presence".
    Once there, in each one there should have some or all of the following:

(Default)
    Emulated
    VxD
    WDM

Anyways, in most of these in my registry, VxD and WDM were set to 0, and emulated was set to 1. I modified the values so Emulated read 0 and VxD and WDM read as 1. Do this for every entry, by right clicking on the value and editing. Naturally it may be wise to keep a note of original settings on each (some will be 1,0,0 others will be 1,1,1 - was for me anyway) just incase something borks and you need to reset them.

You will have to re-run DXDIAG (start-run "dxdiag"[enter]) and set the hardware accelleration back to full and test it.

เป็น คับ แก้ งัย บอก ที่

OverclockZone Member superego1g's Avatar

เข้าไปใน Device Manager > Sound , video , game Controller > "Disable ตัวที่ชื่อ Unimodem Half-Duplex Audio Device ครับ " ชัวร์

OverclockZone Member amirudin's Avatar

Com_TouchMemory: 0 msec. Using sum: 0
    Loading fastfile code_post_gfx
    Loading fastfile ui
    Loading fastfile common
    Initializing render targets...
    Requested frame buffer to be 24-bit color with 8-bit alpha
    DirectX returned a frame buffer that is 24-bit color with 8-bit alpha
    Initializing static model cache...
    Initializing dynamic buffers...
    Initializing particle cloud buffer...
    Creating Direct3D queries...
    Loading fastfile 'code_post_gfx'
    used 1.13 MB memory in DB alloc
    Loading fastfile 'ui'
    used 39.48 MB memory in DB alloc

Error during initialization:
    Unhandled exception caught

OverclockZone Member amirudin's Avatar

^
    ^

มัน คือ อะ ไร คับ ตอบ ที

OverclockZone Member

ผมรู้แล้วครับ พี่ต้องติดตั้ง direcx ที่เค้าให้มาไหนตัวเกมส์อีกทีครับ หายชัวร์

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar
    Kristianstad, Sweden

Quote Originally Posted by lovegunner View Post
    ผมรู้แล้วครับ พี่ต้องติดตั้ง direcx ที่เค้าให้มาไหนตัวเกมส์อีกทีครับ หายชัวร์
    โหท่าน กระทู้ตั้งแต่ปี 2008 ผมว่าเจ้าของกระทู้ท่านแกลืมไปละว่าเค้าเคยตั้งตั้งกระทู้ครับ ฮ่าๆๆๆ lol

Bookmarks

Bookmarks