Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆ คนไหนที่คิดว่าจะไม่เปลี่ยนใจไปเล่น C2D บ้างคะ..ยกมือหน่อย!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ คนไหนที่คิดว่าจะไม่เปลี่ยนใจไปเล่น C2D บ้างคะ..ยกมือหน่อย!!!

แอนคนหนึ่งละค่ะ เพราะว่า AMD ของแอนก้อยังเล่นเกมส์ได้อ่ะ ไม่รู้ระเปลี่ยนำไปทำไม เสียดายตังค์
    เอาใว้ไปใช้อย่าอื่นดีกว่าไหมคะ แต่ชั่วโมงนี้ถ้าซื้อใหม่ก้อต้อง C2D ใช่ใหมคะ แพงไปหน่อยนะแอนว่า
    บอร์ดตัวนึงก้อหลายพัน แอนยังเล่น 939 อยู่เลย
    AMD64 3800+ X2 with Gigabyte 3D Rocket II CPU Coollre
    Asus A8R32-MVP Deluxe
    Kington DDR400 512X2 MB
    ATi Radion X1600 CrossFire X2
    Segate SATA150 80 GBX4 Raid0
    LG 194WT 19" wide
    Creative SoundBlaster Audigy2
    Creative Inspire m5300
    LG & Asus DVD-Whiter 18X

"แอนควร Upgrate อะไรอีกคะ" พี่ๆ แนะนำด้วยค่ะ

ผมเห็น3800+ของบางท่านแรงกว่าE6300ของผมอีกนะ..เง้อ...
    ที่ใช้อยู่นั่นก็แรงมากแล้วนะเออ

จะอัพทำมายย

Comment

ถ้าจะอัพเกรดก็คงเป็นแรมดีๆซักคู่เอาไว้overclockไปได้ไกลๆครับ ^ ^

Comment

ไม่เปลี่ยนไปใช้C2D เพราะไม่มีตังซื้อC2Dครับ

จริงๆ สเป๊กระดับนี้ก็เวิร์กแล้วนะครับ แต่ถ้าจะอัพจริงๆก็อัดแรมเป็น 1024x2=2GB เลยครับ

Comment

สร้างกระแสรึน้องสาว C2D มันแรงฉุดไม่อยู่เจงๆ เมื่อเกิน 3.5 เมื่อไร ได้เรื่อง - -*

คะแนนมันล่อตาล่อใจ

X2 เป็น cpu ที่แพงมาก เมื่อเทียบกับ PD ไม่ใช่ตอนที่มันลดราคาแข่งกัน แบบตายโหง เมื่อเร็วๆนี้นะ
          Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2007, 00:07:01.

Comment

อัพเกรดแฟนเก่า เป้นคนเสื้อส้มในรูปครับ

Comment

ผมแนะนำให้เปลี่ยน Case ใหม่ เอาอันที่สวย ๆ และ ด้านข้าง ใสมองเห็นด้านใน เคส ได้ กับ sink ระบายความร้อน CPU ครับ เอาตัว สวย ๆ + เย็น ๆ และเปลี่ยน พัดลมระบายความร้อนด้วย... ถ้าจะให้ดีอีกหน่อย เปลี่ยน Power ด้วยครับ เอารุ่น สวย ๆ หน่อย ลองหาอะไรมาแต่ง ให้สวย ๆ ดีกว่า ครับ ไม่ต้องไปเสียเงินเปลี่ยน system หรอกครับ เปลืองเงิน เปล่า ๆ ไม่ค่อยเห็นผลหรอกครับ spec ที่ คุณมี ก็ ดีอยู่แล้ว ถึงเปลี่ยนไปก็ไม่รู้สึกเท่าไหร่หรอกครับ... เอามาแต่ง เคสนี้เห็นผลแน่นอน

Comment

หวัดดีครับ น้องแอน ทานข้าวยังคับ มีคนทานด้วยยังครับ

Comment

ผมคนนึงอ่ะไม่เปลี่ยน เคยหันไปคบกับ intel พักนึง ปรากฏว่าไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ก็เลยใช้AMDดีกว่า สบายใจดี

Comment

เกิดมาใช้ MMX , Celeron นอกนั้น AMD หมดเลย

Comment

ไม่เปลี่ยนแน่คับ
                      รัก AMD
                      รัก AnnMD ด้วย

Comment

ผมยังใช p4 478 3.0e อยู่เลยคับ

Comment

เปลี่ยนนามสกุล เมื่อพบคนที่ถูกใจสิคะ
                          มีลูกตอน 24 โตทันใช้เที่ยวกันไปหนุกหนาน อิ อิ

Comment

มีจุดยืน ไม่ตามกระแส เหมาะสมจึงซื้อ คับ

ทุกวันนี้เลยยังคงเกาะอยู่กับ Pentium4 1.5GHz อยู่เลย = =

Comment

ผมก็ P4 2.2 เองใช้มา4ปีกว่าแล้วยังไม่ยอมพักซักที(หาเรื่องซื้อคอมใหม่) บอร์ด ก็AGP Socket 478 ดบราณมากๆแต่วัยรุ่นสมัยนี้คงไม่มีโอกาศสัมผัส คอมระดับผม

Comment

Working...
                              X