Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆครับ ผมมีปัญหาเรื่องจอlcdมาถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆครับ ผมมีปัญหาเรื่องจอlcdมาถามครับ

ใครเคยเจอแบบผมมั่งครับ นั่งเล่นคอมอยู่ดีแล้วมีจุดดำเล็กเดินไปมาด้านในจอlcdอ่าคับ แล้วจอกรูจาเสียม้ายเนี่ย เป็นแมงอะไรไม่รู้ตัวเล็กๆ กังวลมากมายครับ มีวิธีแก้ไขมั้ยอ่าคับหรือว่าต้องนั่งดูมันเดินยั้วเยี้ยไปมา

dead วิ่งได้ 555+

รอผู้รอท่านล่างคับ

Comment

มีครายรู้ม่าง

Comment

ผลึกแตกละม้างนั่น

Comment

เปิดจอไว้ที่ความสว่างสูงสุด
          ให้ผนึกจอมันร้อนที่สุดครับ ทิ้งไว้สัก 1-2 ชั่วโมงเพื่อไล่แมลงเล็กๆนั้นออกไป
          แล้วหาไบกอนฉีดรอบๆฐานจอและหลังจอครับ

อย่าไปฉีดก่อนนะต้องไล่แมลงออกจากหน้าจอก่อน ไม่งั้นมันไปตายกลางจอ ทีนี้ยุ่งว่ามันเดินไปมาอีกครับ

Comment

เด๋วลองเปิดจอปรับเป็นสีขาวปิดscreen saverทิ้งเอาไว้ดูครับ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาแนะนำนะครับ

Comment

แมง ง่องแง่ง เข้า อิอิ

Comment

สงสัยเป็นลูกแมงสาป

Comment

Working...
                X