overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: เป็นกำลังใจให้ผมด้วยครับ ผมกำลังเล่น Bio 3 น่ากลัวมาก

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

Default เป็นกำลังใจให้ผมด้วยครับ ผมกำลังเล่น Bio 3 น่ากลัวมาก

เกิดมา ผม ไม่เคยเล่น Bio จบเลยครับ

เพราะ ผม ขี้ ตกใจ มากๆ

หนัง ผี ผม ยังไม่กล้าดูเลย

แต่วันนี้

ผมอยาก เอาชนะตัวเองให้ได้ครับ

เล่นเล่น BIO 3 ครับ

ตอนนร้ ถึง Clock Tower แล้วครับ

เป็นกำลังให้ผมด้ววยครับ

ผม จะหัวใจวายตายไปหลายรอบแล้ว

ตกใจจริงๆ

สุดท้าย ต้องใช้วิธี

ฟังวิทยุไปเล่นไปครับ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

อานะ ระวังเหตุบ้านการเมืองตีกะในเกมนะคับ เดี๋ยวมีข่าวnemesisปล้นร้านทองขึ้นมาล่ะ มีเฮ = =

สู้ๆคับ ไม่ต้องกลัว ภาค3ยากที่สุดสำหรับผมแล้ว เง้อ = =''

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ผมว่าภาค 1นะยากสุดอ่ะ....

จนบัดนี้ยังไม่จบเลยครับ.... ^^"

ถ้าอยากตื่นเต้นอีกแบบให้เล่นเฟียนะ...ส่วนตัวแล้วผมคิดว่าไบโอเทียบไม่ติดอ่า

ห้ามโกงด้วยนะเออ...สนุกโคสๆ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

คงเพราะผมคุ้นเคยกะภาคแรกมั้งคับ ตัวแรกของเกมนี้ที่เล่นเลย ตอนนี้เลยจบแบบไม่รู้จะจบไงแล้ว แต่เริ่มแรกก็ถูๆไถๆพอสมควร ทั้งที่เล่นตัว Resident Evil ที่เป็นภาษาอังกฤษ
    ไม่ใช้สูตรคับผม แค่เล่นจนมันให้ Rocket Launcher ไม่จำกัดมา สาดมันสะจาย~ (แต่ไม่เท่า Magnum ไม่จำกัด สะจาย^2 ^^)

ส่วนภาค3 คลำกี่รอบแล้วไม่รู้ ยังถูกnemesisฆ่าตายเป็นอาจิณ จับทางไม่ได้เลย = =
    แต่จบไปแล้ว2-3รอบได้คับ

เออ ลืมบอกไป ไม่ใช้บทสรุปด้วยนะคับ เครียดดี = =
    Last edited by PUSH THE TEMPO; 6 Feb 2007 at 01:00:23.

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

เล่น ไม่ ผ่าน แล้วอ่ะครับ

ตรง หอนาฬิกา

ที่มัน ให้ เปิด บันไดขึ้นไปได้

แล้ว มัน จะ มี เหมือน เครื่อง ดนตรี

ให้ กด ขึ้น ลง

a b c d e f ไม่ ผ่าน เลยครับ

พายาม เป้น ชั่วโมง

แถม พอ เครียดๆ เซ็งๆ ไม่รู้ทำไง

จะลองเดิน ย้อน หา วิธี จาก เอกสาร เผื่อยังไม่ได้เก็บ

ลงมา.. เจอ ไอ้ ตัว บอมบี้ ใหญ่ แบบ ไม่มี บาซูก้า

เอา มือ เสียบ ตายสยอง

....

เลิก เล่น เลย ครับ เซ็ง

ไม่ได้ เซฟ ไว้ด้วย..

ท้อ มาก ครับ

OverclockZone Member nomo's Avatar

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่นครับ 555555+

ลองเล่นแบบ Easy ดูคับ ตัว Nemesis อ่ะ ตอนมันจะตบหรือรัยมีปุ่มกดให้หลบได้นิ ดีจะตาย เล่นปายๆคับ อิอิ

ผมก็ลืมๆไปแล้วคับว่าปริศนาแก้ไงบ้าง
    ถ้าจำไม่ผิด บนหอนาฬิกาให้ปรับหีบเพลงใหญ่ให้เสียงไม่เพี้ยนมั้งคับ ลองฟังดูดีๆ ถ้าทำถูกหมดจะ...... มีไรหว่า ลืมไปแล้ว = =

และก็ ผมถือคติไม่เล่นeasyคับ เล่นมันยากสุดตลอด เวลาโดนnemesisสุดหล่อ(ตรงไหน)จับที ถ้าเลือดขีดแดงก็ตายลูกเดียว ดิ้นไม่หลุด = =

ไปต่อ ไม่ได้อ่ะครับ

ใครรู้ทาง ช่วยบอกทีครับ

OverclockZone Member aprodise's Avatar

สู้ต่อไปครับ จะเป็นกำลังใจให้ ภาค 3 ง่ายที่สุด แล้วถ้าเทียบ กับ 1-2

OverclockZone Member Ruin's Avatar

อยากหลอนๆ ต้องไปเล่น Clock Tower ครับ
    หลอนมากๆ

เมื่อพูดถึงเกมหลอนๆ ผมนึกถึง Clive Barker's Undying คับ อยากเล่นมากๆๆๆๆๆๆ หามา3ปีแล้วยังหาไม่ได้ หลอนจริงๆ = =

อย่างงคับ หลอนเพราะหาไม่ได้ไง = =

OverclockZone Member aomsinnn1985's Avatar

(ถ้าจำไม่ผิดนะ) มันจะมีเสียงมาให้ฟังก่อนอ่ะป่าวไม่แน่ใจ แล้วจัดไอ้เจ้าabcdef ไรนั่นให้ถูกคีย์กะที่มันให้เราฟัง มั๊ง ไม่ถูกขอโทษทีนะ ผมเล่นตอนอยู่มอสี่น่ะ ตอนนี้มหาลัยปีสามแล้ว-------------

OverclockZone Member

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบ bio นะ แปลกจัง แต่ก็เล่นนะ
    ที่ผมว่าหลอนและน่ากลัวมากคือเกม silent hill สุดๆเลยครับเกมนี้ เล่นกี่รอบๆก็ยังน่ากลัวเหมือนเดิม

ส่วนเกมที่ผมชอบมากเล่นซ้ำเป็น20-30รอบได้(play1) คือเกม parasite eve 2 ไม่ทราบว่าเคยเล่นกันมั้ย

จ่าสถุล
    Guest

เพลงมันจะมีท่อน a - f ครับ

แต่ละท่อนจะมีเสียงที่ ใสๆ กับเสียงที่ แปล่งๆ น่ะครับ

ให้ฟังเสียงที่ใสๆ เอาครับ แปล่งๆ ไม่ต้องสนมัน

แล้วเลือกเสียงใสๆ ตั้งแต่ a - f เอาครับ

เลือกเสร็จก็กดเล่นเพลงเอาเลยครับ ถ้าเสียงเพลงมันใสจนจบเพลง ก็จะได้เฟืองหรือกุญแจมานะ ไม่ค่อยแน่ใจ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

จขทก ถ้าเล่นจบแล้วบอกนะครับ เดี๋ยวผมจัด Silent Hill3 ไปให้หลอนต่อ

ผ่านได้แล้ว ครับ

ไปถึง โรงพยาบาล

หลอน มากๆ ครับ

เล่น ไม่ไหวแล้วครับ

ใจไม่สู้ เลยเซฟ ไว้ก่อนครับ

ตอนนี้ จิล โดน เชื้อ บอมบี้ อ่ะครับ

มันให้เล่นตัว ผู้ชาย แทน

ไม่มีอาวุธอะไรเลย

แถม ยังมี ตัว ลิง บอมบี้ ยังกษ์อีก วิ่งเร็ว อัดหนักมาก ตายเลยครับ

..

เลิกเลย

จ่าสถุล
    Guest

เล่นในโรงบาลน่ะเหรอ เหอะๆๆๆ

มันจะมี ปืนกลให้พร้อมกระสุนแค่ 100 นัด กับปืนพก 9 มม. มีกระสุนให้ 15 นัด

ส่วนมีด จะอยู่ในหีบ นะ

ยังไงๆ ก็ประหยัดกระสุนหน่อยละกัน ยิงเฉพาะตัวที่จำเป็นต้องฆ่า ตัวไหนหนีได้ก็ให้หนีไป

ส่วนปริศนาที่ให้ปรับแถบ 2 แถวก็ง่ายๆ จำไว้เลยคือ

เริ่มมาก็ก็ให้เลือก

I

แล้วก็

III

แล้วก็

A

ก็จะได้ยามา พอได้ยามา กบจะพังหลอดแก้วออกมา

ไม่ต้องฆ่ามันก็ได้ ให้รีบๆ วิ่งหนีออกมาจากห้องดีกว่า เก็บกระสุนไว้ฆ่าตัวที่ขวางทางนายเหอะ

หุหุ

ตามข้างบนคับ

ไอ้ลิงบ้าตรงชั้นล่างโรงบาล ไม่ต้องสนใจ หนีเลยก็ได้คับ ผมใช้วิธีนั้นแหละ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

ผมก็ไม่ยากครับ
    Action Replay ยิงให้ตับแลบก็ไม่หมด

เล่น ใน คอม ไม่มี action reply อ่ะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks