Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ windown vista 32 หรือ 64 bit ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ windown vista 32 หรือ 64 bit ดีครับ

cpu e7200
    ram 2G
    พอดีจะไปหาแผ่น vista มาลงครับ แต่ไปเห็น มีทั้งตัว 32 bit กับ 64 bit
    ตัดสินใจไม่ถูกครับ

ปล. ใช้คอมเล่นเกมซะเป็นส่วนใหญ่ครับ

แรม 2G เป็นผมใช้ 32

อยากใช้ 64 เหมือนกันซื้อเผื่อผมเลยได้ป่ะ(55+..)
    แต่ตอนนี้ผมมีแรม 4G ก็ยังใช้ 32 (ใช้ได้ 3g เอง..)

แล้วแต่ชอบละกันครับ

Comment

ผมว่าส่วนมากเค้าก็ใช้ 32 กันนะคับ ไม่ค่อยเห็นคนใช้ 64 กันซักเท่าไหร่ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน

Comment

อยากลอง64 อีกคนครับ
        ยังไม่รู้เลยมันต่างกันยังไง

Comment

Vista 64 bit Ultimate SP1 (crack Bios)

CPU E7200 เหมือนกันครับ ram 2 G ก็ แจ่มครับ

ตอนนี้อัพเป็น 4 G ยิ่งแจ่มเข้าไปอีกครับ ดูหนังฟังเพลงทำงานเล่นเน็ต สบายสบาย เรื่องโปรแกรม 32 บิตก็ลงใช้ได้ใน 64 บิต ส่วนโปรแกรมไหนที่เป็น 64 บิตก็ยิ่งแจ่ม

ผมโยน XP sp3 original Licence ไว้ไม่กลับไปใช้เลยครับ

คนที่บอกว่าไม่ดีอาจจะเป็นที่เครื่องเขาไม่แรงพอไม่สนับสนุนเลยทำให้ลงแล้วทำงานได้ไม่ดี
          แล้วมาบอกว่าใช้งานไม่ดี

อย่าเชื่อจนกว่าคุณจะได้ลอง 64 bit ด้วยตัวเอง

Comment

แรม เท่าไหร่ ครับถ้า 4g เล่น 64 bit เลย

Comment

ผมเคยลงVista 64bit เพื่อให้มันเห็นแรม4G แต่ลงได้10นาทีผมก็ลบ ลง32bitใช้มือนเดิม เพราะตัว64bit มันมีปัญหาเรื่องไดรฟเวอร์อะครับ แค่ไดรฟเวอร์เน็ตทรูผมก็หาไม่ได้ เลยเล่นเน็ตไม่ได้ เลยกลับมา้32bit เหมือนเดิม

Comment

Originally posted by Kurt Cocain View Post
                ผมเคยลงVista 64bit เพื่อให้มันเห็นแรม4G แต่ลงได้10นาทีผมก็ลบ ลง32bitใช้มือนเดิม เพราะตัว64bit มันมีปัญหาเรื่องไดรฟเวอร์อะครับ แค่ไดรฟเวอร์เน็ตทรูผมก็หาไม่ได้ เลยเล่นเน็ตไม่ได้ เลยกลับมา้32bit เหมือนเดิม
                ก่อนลงทำไม่เช็คดูก่อน hardware ทุกตัวของคุณ support vista64 ??

Comment

ส่วนมากที่เห็น ๆ ก็ 32 ครับ

Comment

Vista Ultimate 64Bit Sp1 + Mod bios
                    ใช้อยู่ แรงๆ

Comment

ตอนนี้มีVista Ultimate 64Bit Sp2 ออกมาแล้วนะ
                      แต่ยังbeta อยู่

Comment

ใช้32บิต อยู่

แรม2กิ๊ก

เล่นcrysis ยังกระตุกอ่ะ!!

Comment

32ิิbit+service pack1 คับ เคยใช้อยู่เสถียร ทำมือจริงๆ

Comment

Originally posted by utt48 View Post
                            32ิิbit+service pack1 คับ เคยใช้อยู่เสถียร ทำมือจริงๆ
                            เพราะเนอะ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                              Vista Ultimate 64Bit Sp1 + Mod bios
                              ใช้อยู่ แรงๆ
                              มันก็แรงจริง แต่หาโปรแกรมเจ๋งๆและ(clack pach)ยากนะครับที่ตัว clack จะรันบน 64 bit อิอิ

Comment

Working...
                              X