Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ windown vista 32 หรือ 64 bit ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ windown vista 32 หรือ 64 bit ดีครับ

cpu e7200
    ram 2G
    พอดีจะไปหาแผ่น vista มาลงครับ แต่ไปเห็น มีทั้งตัว 32 bit กับ 64 bit
    ตัดสินใจไม่ถูกครับ

ปล. ใช้คอมเล่นเกมซะเป็นส่วนใหญ่ครับ

ไว้ 4กิ๊ก แล้วค่อย 64ครับ

Comment

เล่นเกมส์ แนะนำ X86(32bit) ดีกว่าครับ

Comment

เล่นเกมส์ลง XP 32bit ดีกว่าครับ

Comment

64 บิตดีกว่าครับ ทำได้ทุกอย่างที่ 32 บิตทำได้ แล้วก็รันโปรแกรม 64 บิตได้อีกต่างหาก
          ถึงโปรแกรม 64 บิตยังน้อย แต่ก็มีหละน๊าาาาาา

Comment

ผมเคยลง 64 บิตแล้วบางโปรแกรมรันไม่ได้ครับ ไม่ใช่น้อยๆนะครับหลายโปรแกรมเลย ผมเลยรำคาญเลยลบทิ้งเลย

Comment

ถ้าโปรแกรมรุ่นใหม่จะมีเวอชั่น 64บิทมาด้วยแล้วครับ ส่วนใหญ่จะเป็นไดร์เวอร์ ผมใช้ 64 บิทอยู่ละ แต่ถ้ายังรู้สึกว่าเป้นมือใหม่อยู่แนะนำ 32บิทหัดใช้ไปก่อนก็ได้ พอคล่องแล้ว ค่อยมาใช้ 64บิท

Comment

เหอๆๆที่ผมลง วิสต้า64เพราะ ต้องการรัน EMU gamecube แบบx-64 แฮะๆๆ รันได้ครับแต่เฟรมเรตยัง ไม่เท่า EMU Ps2 แต่ถือว่าเล่นได้แก้ขัด ส่วนเกมส์ของวินโดก็ทำใจครับปรับลดเอฟเฟกก็ลื่นครับ ส่วนทำงานก็โอเคครับ(เสียนิดนุง ตอนนี้ยังใช้บอทโยกังไม่ได้ เนตเฟรมเวิคร์ 2.0 แบบ x-64ลงไม่ได้ไม่ทำงาน)

Comment

2g=x86 4g=x64

Comment

Originally posted by saotsubasa View Post
                    2g=x86 4g=x64
                    2g ก็รัน 64บิต สบายๆครับ

Comment

Originally posted by vinylzire View Post
                      สงสัยท่าน saotsubasa จะหมายความว่า32บิตมันไม่เห็นเต็ม4Gมั้งครับของผมเห็นแค่3.2เอง

Comment

x86 กะ x64 กินแรมต่างกันป่าวครับ

ถ้าการใช้งานไม่ต่างกัน RAM2gb เล่น 32bit ก็น่าจะพอครับ เล่น64bit โปรแกรมส่วนใหญ่ก็แค่ 32 bit

ถ้าแรม 4gb ค่อยใช้ 64bit ถึงจะใช้โปรแกรม 32bit แต่เสียดายแรมที่หายไปครับ

Comment

ของผมใส่3กิ๊ก
                          1gb*2+512mb*2
                          MBเหนประมาณ 2.4กิ๊ก แต่วิสต้าเหน 3กิ๊ก ในtaskmanager เหน2.4กิ๊ก- -*
                          ถ้าไปปรับในไบออสที่remappingไรนี้ บอรดจะเหน 3กิ๊ก แต่พอเข้าวินโดวสื เหน 2กิ๊ก - -*

ปวดหมอง ตามที่ค้นหาในกูเกิ้ลมามันเปนปันหาของบอรดP5B

ใครแก้ได้ช่วยทีคับ

******ยังไม่ได้ลอง64บิทเลยเดวหาโหลดก่อน

Comment

64bit เล่น RA3 ได้ปล่าว ผมเห็น System requirements มันให้เฉพาะ WindowXP-Vista(32bit)เท่านั้นอ่ะ

Comment

Originally posted by vinylzire View Post
                              ใช้ทำงานนะท่านไหว.....ถ้าเล่นเกมส์ 2gคงไม่ไหว ถ้าเล่นเกมส์มันต้อง3g ขึ้นไป
                              ปล.ของผมปิดเซอร์วิสที่ไม่จำเป็นแล้วเปิดมายัง 700mb+เลยคราบ

Comment

Working...
                              X