Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามครับเรื่อง AMD/ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามครับเรื่อง AMD/ATI

คือใช้ 6000+ กับ HD4850 ทีนี้4850ATI ปัญหาการ์ดจอDriver 8.1 มันทำให้เล่นเกมส์บางเกมส์ไม่ได้อะครับ ต้องรอตัวใหม่ออก เลยอยาก Nvidia มาใส่กับ 6000+ จะเป็นไรไหมครับ แล้วถ้า 4850 อยากได้Nvidia ตัวที่ใกล้ เคียง หรือ ว่า แรงกว่านิดหน่อยอะครับ

เข้าไปถึง 8.10 แล้วครั บ 8.1 แทบจะไม่รองรับ 4850 แล้วนะครับตอนมันออกมา

Comment

ไม่มีปัญหาครับ

Comment

พิมพ์ตกไปครับ 8.10เลยครับ ที่ทำให้ผมเล่นไม่ได้

Comment

ถามอีกนิดครับ แล้ว Nvidia ไม่มีปัญหา driver เน่าเล่นไม่ได้ไม่ได้ใช่ไหมครับ

Comment

งั้นก็ถอนออกแล้วลง 8.8/8.9 แทนครับล

อาการที่เล่นไม่ได้นี้มันเป็นอย่าไงครับ

Comment

คืออาการเป็นแบบว่า ภาพจะวิ่งเร็วมากๆเลย ครับ เป็นแค่บางเกมส์ครับ แบบว่าวิ่งเร็วเหมืิอน Fast forward ที่เรากดใส่ VDO อะครับ

Comment

เป็นที่ driver นะ ลองเปลี่ยน driver ตัวอื่นๆดูคับ ไม่จำเป็นต้องใช้ตัวล่าสุดเสมอไป

Comment

สงสัยเครื่องแรงมั้งครับภาพวิ่งเร็ว ส่วนการ์ดจอไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ati สุดยอดแล้ว ประหยัด+ภาพสีสันสดใสดูหนังเล่นเกมส์เยี่ยม+คุ้มราคา

Comment

สงสัยจัง ATI รุ่นราคาต่ำ ปัญญหาเยอะจัง
                    ผมใช้ 4870 ตัว ref ยังไม่มีปัญหาเลย

Comment

Working...
                    X