Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆ ช่วยแนะนำ เรื่อง ปรับความไกลของสัญญาณ+เลือกเสา ของ WRT54GL หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ ช่วยแนะนำ เรื่อง ปรับความไกลของสัญญาณ+เลือกเสา ของ WRT54GL หน่อยนะครับ

ผม ใช้ Firmware DD-WRT V.24 mini อยู่ครับ อยาก จะสอบถามว่า จะปรับตรงไหนที่ จะ ให้สัญญาณ ออกไปไกลกว่า เดิม อ่ะครับพอดี จะเอา มาต่อเป็น repeater ต่อ สัญญาณtruewifi ตอนนี้ต่อติดบ้างไม่ติดบ้าง สัญญาณขาดๆหายๆ แล้ว ก็ อยากสอบถามพี่ๆ เรื่อง เสา หน่อยอ่ะครับ ว่าจะเลือก อะไรดี ราคาไม่แพงมาก เผื่อว่าปรับสัญญาณแรงสุดแล้วยังไปไม่ถึงคงต้องไปซื้อเสามาเปลื่ยน พี่ๆฃ่วยแนะนำผมทีนะครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by Berserk1; 12 Nov 2008, 19:57:19.

ดัน หน่อยๆ รอพี่ๆ มาช่วยตอบ

Comment

จากที่เคยฟังคนใช้ True WiFi มานะ ส่วนมากเขาจะใช้ Wireless แบบ USB ที่มีสายยาวๆ ลากไปไว้ตรงหน้าต่าง พอเลิกเล่นก็เก็บ เพราะเสาอากาศที่ต่อสายๆ มันจะทำให้สัญญาณแรงน้อยกว่า USB ผมเองกะว่าจะไปหาซื้อ USB เหมือนกัน ตอนนี้ใช้แบบ PCI อยู่ มีสัญญาณแค่ขีดเดียวเอง

Comment

Working...
      X