Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ดี DVD-RW ของผมมันไม่อ่านอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ดี DVD-RW ของผมมันไม่อ่านอะครับ

ช่วยทีครับจนปัญาญา DVD-RW มันไม่อ่านครับ
    ช่วยทีนะครับ

ง่ะ ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยครับ เช่นอาการก่อนหน้า หรือได้ไปล้วงแคะแกะถอดอะไรหรือเปล่า

ไม่มีข้อมูลแบบนี้แนะให้ไม่ถูกครับ

Comment

คือตอนแรกมันก็ใช้ได้อยู่ แต่ไปถอดเปลี่ยนรูที่ใส่ให้ไกล้ๆกาดจอ เพราะกาดจอมีปัญหาอยู่ มันมีรู4พินที่ใช้สาย PSU เลยเอาไปต่อกับกาดจอเพราะสายมันมีแยกออกมาอีกเลยลองเอาไปเสียบดู แต่มารู้ทีหลังว่าไม่ต้องต่อก็ได้ พอถอดออกจากกาดจอ เปิดเครื่อง แต่ไดร์มันก็ยังอยู่แต่ไม่อ่านอะคับรองเปลี่ยนมาใช้CD-RWอ่านได้แค่นี้และครับ

Comment

ลองอัพเดทเฟิร์มแวร์ดูครับ ถ้าไม่ได้อีกสงสัยต้องเครม

Comment

Working...
        X