Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเปิดคอมโหลดบิทนานๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเปิดคอมโหลดบิทนานๆ

อยากจะถามมานานแล้วครับ เพราะว่าอุณหภูมิแต่วันมันช่าง ร้อนผ่าวเหลือเกิน ไอ้ผมก็เล่นซะไม่ปิดมันเลยครับ เปิดแมร่งมันซะทั้งวัน และคืนเลย ปล่อยให้มันทำงานอยู่ตลอด 24 ชม. แล้วอย่างงี้มันจะมีผลกระทบยังไงกับเครื่องผมบ้างครับ ช่วยบอกให้ผมกลัวหน่อยได้ไหม แต่อย่าบอกว่าเครื่องจะระเบิดนะครับ รับไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
    Last edited by วิหคเหินหาว; 12 Nov 2008, 17:00:33.

อุปกรณ์พวกนี้เวลาโดนความร้อนก็จะเสื่อมอายุเร็ว
    ผมว่าถ้าคิดจะโหลดบิตไปหาเครื่องถูกๆ มาใช้โหลดดีกว่าครับ

Comment

สเป็คตามลายเซนต์ ไม่เคยปิดเครื่องเลย

Comment

ข้อเสีย

ค่าไฟเยอะกว่าเดิม
        ห้องร้อนขึ้น
        เสียงรบกวนเวลานอน

ข้อดี

ใช้เน็ตคุ้มค่ารายเดือนมากยิ่งขึ้น
        มีหนังดูเยอะขึ้น
        เกมส์ไม่ต้องซื้อ
        โปรแกรมก็ไม่ต้องซื้อ
        หนังโป๊ใหม่ๆ มีให้ดูทุกวัน ไม่ต้องขอใคร
        เกมส์ใหม่ได้เล่นก่อนใคร (ใคร=คนไม่รู้จักบิท เสียตังซื้อ)

ข้อดีเยอะกว่าครับ ฟันธง

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          ข้อเสีย

ค่าไฟเยอะกว่าเดิม
          ห้องร้อนขึ้น
          เสียงรบกวนเวลานอน

ข้อดี

ใช้เน็ตคุ้มค่ารายเดือนมากยิ่งขึ้น
          มีหนังดูเยอะขึ้น
          เกมส์ไม่ต้องซื้อ
          โปรแกรมก็ไม่ต้องซื้อ
          หนังโป๊ใหม่ๆ มีให้ดูทุกวัน ไม่ต้องขอใคร
          เกมส์ใหม่ได้เล่นก่อนใคร (ใคร=คนไม่รู้จักบิท เสียตังซื้อ)

ข้อดีเยอะกว่าครับ ฟันธง
          ถูก

เอาเครื่องดีแค่ไหนมาเปิด ถึงมันไม่เจ๋งก็ตกรุ่นอยู่ดี cpu อาุยุ10-15 ปี มีใครเคยใช้ถึงมั้ง

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบแต่ละท่าน มหาโหดกันทั้งน้านๆๆ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post

แหม....ข้อนี้น่าจะเป็นข้อแรกนะครับ H/D ผมเต็มก็เพราะข้อนี้แหล่ะ อิอิ

Comment

เปลี่ยนซิ้งก็ช่วยได้นะ

Comment

Originally posted by Gumiller View Post
                  เปลี่ยนซิ้งก็ช่วยได้นะ
                  ใช้อยู่ครับ มีสองพัดลมเลยแหล่ะ

Comment

บิต คืออะไรหรือ ^..^

Comment

ผมโหลดมาก คอมก็ร้อน บอร์ดเลยพังงงเลย

Comment

ผมโหลดมาก คอมก็ร้อน บอร์ดเลยพังงงเลย

Comment

บิท ทำให้รู้่ว่า HDD ผมจุไม่เคยพอ

Comment

เมื่อก่อนซื้อHDมา80gb ว่าเยอะแล้วว

แต่พอเล่นบิท ซื้อ250มา เต็มภายในเวลาอันรวดเร็ว

Comment

Originally posted by destinyair View Post
                              สเป็คตามลายเซนต์ ไม่เคยปิดเครื่องเลย
                              ตกใจหมดอ่านรอบแรกนึกว่า ไม่เคยเปิดเลย (ออกแนวตาไม่ค่อยดี)

Comment

Working...
                              X