Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องMODวัดรอบรถครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องMODวัดรอบรถครับ

ขออณุญาติยืมภาพจากคุณพี่ ช้างน้ำ นะครับ

คืออยากรู้ว่า มันมีขายรึเปล่า หรือว่า โมกันเอง

ถ้ามีขายซื้อที่ไหนเท่าไหร่ครับ

หรือถ้าโม ขอวิธีแบบละเอียดเลยนะครับ อยากทำมาประดับบารมีเคสมาก ๆ ครับ อยากเอามาติดในเคส

แล้วมันไว้วัดการทำงานของ CPU หรือมืนไว้วัดอุณหภูมิครับ

ช่วย บอก เด็กน้อยหน่อยเด้ออ . .
    Last edited by pond03; 12 Nov 2008, 17:16:31.

เอาไว้วัดการทำงานครับ ลองหากระทู้ เก่าๆ ดู เคยมีคนลงไว้

Comment

โหยอ่านแล้ว ไม่เข้าใจจริง ๆ ครับ

ใครทำเปนสอนเดกน้อยหน่อยค๊าบบ

Comment

อยากรู้จัง ขอดัน 1 ดึ๊บ

Comment

อยากรู้ด้วยคน ช่วยดันครับ

Comment

ซื้อของรถยนต์มาใส่ก็ได้ มีต่างหลายแบบ เดินคลองถมมีเยอะครับ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
              ซื้อของรถยนต์มาใส่ก็ได้ มีต่างหลายแบบ เดินคลองถมมีเยอะครับ
              หัวมันใส่กันได้เลยหรอ

Comment

แปลงเอาครับ มันใช้ไฟ12V อยู่แล้ว ทำแบบพัดลม 3พินอะครับ

Comment

ส่วนถ้าจะหาซื้อวัดรอบก็มีขายทั่วไปเลยนะครับ แปลงเสร็จเเล้วเอารูปมาอวดบ้างนะครับ

เเนะ ยี่ห้อ Swoosh ครับ สวยดี อิอิ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
                    แปลงเอาครับ มันใช้ไฟ12V อยู่แล้ว ทำแบบพัดลม 3พินอะครับ
                    นี่แหละครับปัญหา

แปลงไม่เปนครับบอกตรง ๆ ไม่มีความรู้เรื่องสายไฟไรพวกนี้เลยอะครับ

อยากให้ช่วยสอนหน่อยอะครับ จะเป็นเกียรติแก่วงศ์ตระกูลมาก ๆ เลยครับ (เว่อไปเนาะ)

Comment

เห็นที่ vmod เคยลงไว้นะ มันต้องทำสายไฟ ไว้ติดต่อ บอร์ดด้วยนะครับ

แล้วมีโปรแกรมที่ส่งข้อมูลเข้าไป มิเตอร์อีกที่

ขออุณญาติลงลิงค์
                      http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=125
                      Last edited by ช้างน้ำ; 13 Nov 2008, 11:09:16.

Comment

วัดรอบมีสามสายอะครับถ้าไม่เล่นพวกยี่ห้อแพงๆนะ พวก Auto gauge กล่องแดง สาย แดง ดำ เอาไว้จ่ายไฟวัดรอบครับ ส่วนสายเขียวเอาไว้รับกับเซ็นเซอร์รอบครับ สายแดงดำ ถ้าต่อถูกก็ 12V ครับไฟหน้าปัดก็จะติดเหลืออีกเส้นก็จัดไปครับเซ็นเซอร์รอบครัับผม

Comment

Originally posted by ช้างน้ำ View Post

เห็นที่ vmod เคยลงไว้นะ มันต้องทำสายไฟ ไว้ติดต่อ บอร์ดด้วยนะครับ

แล้วมีโปรแกรมที่ส่งข้อมูลเข้าไป มิเตอร์อีกที่

ขออุณญาติลงลิงค์
                          http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=125
                          ขอบคุงง๊าบบบ

อ่านแล้ว งง ไม่มีความรู้ทางด้านนี้

Comment

dig
                            wanna make 1
                            but y so difficult?

Comment

เอาเกตร์ HKS เลยไหมท่าน แพงจัด

Comment

Working...
                              X