Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เกี่ยวกับการทำ water cooling

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เกี่ยวกับการทำ water cooling

สอนวิธีการทำหน่อยครับ ว่าทามยางงาย ปรามานไหน งบปรามานเท่าราย
    บอกเป็นวิธีเลยด้ายป่ะ
    มานแพงมากไหม
    สั่งซื้อของจากไหนอย่างราย ขอละเอีดยดที่สุด ขอบคุงคนที่ให้คำแนะนำครับ
    ช่วยบอกกกานเยอะ ๆ น้าครับ
    ต้องการด่วน

ขอแบบละเอียดว่าอันไหนต่อกับอันไหนหลอดนี้สายยางนี้ต่อกับหัวไหน ผ่านตัวไหนบ้างง่าครับ
    ขอบคุงล่าวงน้านะ ทุกคนทั้งคนอ่านและบอกน้าครับ

Comment

เอ่อ.....

คือผมก้อพึ่งเล่นอ่าครับ

ถูก 3000-4000 เย็กพอกับซิ้งลมเทพๆๆๆๆ (หรือเย็นกว่ามั้ง ไม่เคยใช้ลมเทพ)

ส่วนการต่อนั้น ทุกบล๊อกมานจะมี 2 รู คือน้ำเข้า กับ น้ำออก

ต้อจากปั๊ม ไปรูน้ำเข้าแล้วก็ต่อสายยางจากน้ำออกไปเรื่อยๆๆ

แล้วเข้าปั๊ม อืมเพื่มเติมหลังไมค์นะ

พึ่งเล่น ผิดบอกด้วย

Comment

Originally posted by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต View Post
        ถูก 3000-4000 เย็กพอกับซิ้งลมเทพๆๆๆๆ (หรือเย็นกว่ามั้ง ไม่เคยใช้ลมเทพ)
        เห็นด้วย

Comment

ใช้ลมเทพดีกว่าครับราคาเต็มที่ก็ 2550 แต่ชุดน้ำแบบถูกๆอย่าง ThermalTake Big Water 760i กลับมีราคาถึง3900 แถมดีไม่ดีซิงค์ลมอาจจะเย็นกว่าด้วย

Comment

งบถึง ก็สั่งแยกไปเลยครับ เย็นกว่าแน่นอน idle พอๆกับซิ้งค์เทพ แต่ fulload เดี่ยวรู้เรื่อง อิอิ

เจ็ดถึงแปดพัน

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
              งบถึง ก็สั่งแยกไปเลยครับ เย็นกว่าแน่นอน idle พอๆกับซิ้งค์เทพ แต่ fulload เดี่ยวรู้เรื่อง อิอิ

เจ็ดถึงแปดพัน
              มีคนบอกผมงี้แหละครับ

ผมโดนไป หมื่นเอ็ด

หุๆ

Comment

ลองดูรายละเอียดสินค้า

http://www.jedicool.com
                http://www.tkcom99.com

อยู่กทม.ก็เข้าพันธ์ทิพย์ อยู่ต่างจังหวัดก็โทรศัพท์สั่งเอา สองร้านนี้การันตีได้ว่าส่งถึงชัวร์เพราะมีแหล่งอ้างอิง
                ส่วนประสิทธิภาพดูจากเพื่อน ๆ Rep. บน

Comment

Working...
                X