Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง การ์ดจอ กับ Vsinc หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง การ์ดจอ กับ Vsinc หน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้จอ LCD 22 นิ้ว กับ 8800GTอยู่ครับ
    จอมี ความละเอียด 1680x1050 มี Refresh Rate 60 Hz ถ้าผมเิปิด Vsinc เท่ากับบังคับ FPS ของการ์ดของให้ลงมาที่ 60 เท่ากับมอนิเตอร์เพื่อไม่ให้จอเกิดการกระพริบเป็นเส้นๆ ถึงแม้ว่า FPS ที่การ์ดจอทำได้ในเกมนั้นๆจะมากว่า 60 ก็ตามใช่ไหมครับ ถ้าใช่ขอถามต่ออีกข้อครับว่า ถึงผมจะเปลี่ยนการ์ดจอ เป็น GTX280 SLI 3 Way หรือ 4870x2 crossX FPS ก็จะถูกลดลงมา ตามที่มอนิเตอร์สามารถแสดงได้ คือ 60 Hz ในกรณีที่เปิด Vsinc และจอจะกระพริบเป็นเส้นๆถ้าไม่เปิด Vsinc ใช่ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ตามนั้นครับ แต่เท่าที่ลองเปิดมันก็ยังกระพริบอยู่เหมือนเดิมครับ....แฮะๆๆสงสัยผมจับผิดมากไปมั้งครับ

Comment

Originally posted by reconnang View Post
      ตามนั้นครับ แต่เท่าที่ลองเปิดมันก็ยังกระพริบอยู่เหมือนเดิมครับ....แฮะๆๆสงสัยผมจับผิดมากไปมั้งครับ
      ผมว่าเปิดแล้วมันลดลงนะครับ ลงเล่นแบบไม่เปิดดูสิครับ เกมที่กินทรัพยากรไม่มากอย่าง PES 09
      ตอนแรกไม่ ขึ้นเป็นเส้นกลางจอเลยครับ พอเปิดก็เป็นน้อยลงแถบไม่เห็นถ้าไม่สังเกตุ (หรือว่าชินก็ไม่รู้)

Comment

Working...
      X