Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดน้ำกับบ้านหลังใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอแนะนำนิดนึงนะครับ
    1.ย้ายสายยางที่ต่อระหว่างฝาปั๊มกับการ์ดจอ เปลี่ยนจากที่ต่อกับรูกลางฝาไปต่อกับรูที่เหลืออีกอันแทนนะครับ เพราะรูที่เหลือก็เป็นทางน้ำเข้าอีกรูนึง
    2.รูที่ต่อกับ T-Line นั้นเป็นทางน้ำออกนะครับ ผมว่าควรต่อ T-Line ที่รูกลางฝาน่าจะเหมาะกว่านะครับ

เล่น T-line ไล่น้ำยากไหมครับท่าน....

Comment

โอเคเลย อิอิ

Comment

คนหลายบ้าน อิอิ

Comment

Originally posted by jubu View Post
          ขอแนะนำนิดนึงนะครับ
          1.ย้ายสายยางที่ต่อระหว่างฝาปั๊มกับการ์ดจอ เปลี่ยนจากที่ต่อกับรูกลางฝาไปต่อกับรูที่เหลืออีกอันแทนนะครับ เพราะรูที่เหลือก็เป็นทางน้ำเข้าอีกรูนึง
          2.รูที่ต่อกับ T-Line นั้นเป็นทางน้ำออกนะครับ ผมว่าควรต่อ T-Line ที่รูกลางฝาน่าจะเหมาะกว่านะครับ

เล่น T-line ไล่น้ำยากไหมครับท่าน....
          ผมย้ายตัว T-LINE ไปใว้ด้านข้างแล้วก็เหมือนเดิมครับ เลยเอาใว้รูไหนก็ได้ ขอแค่ให้รูยิงน้ำเข้า กับ ทางน้ำออก ให้ดี เป็นใช้ได้ครับ ท่าน้ำเต็มระบบ ตัว T-Line แทบไม่ได้ใช้งานเลยน้ำนิ้งตลอด
          ปล.ไล่น้ำโคตรยากเลยครับสำหรับครั่งแรก ครั่งต่อไปของกล้วยๆครับ เดียวรอของอีกนิดหน่อยแล้วค่อยจัดสายใหม่ครับนี้เทสระบบเฉยๆว่ารั่วไหม เย็นลงจากของเก่า อยู่ที่41 ตอนนี้เหลือ30องศาเอง

Comment

สวยครับ

Comment

งดงามมาก

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
                ผมย้ายตัว T-LINE ไปใว้ด้านข้างแล้วก็เหมือนเดิมครับ เลยเอาใว้รูไหนก็ได้ ขอแค่ให้รูยิงน้ำเข้า กับ ทางน้ำออก ให้ดี เป็นใช้ได้ครับ ท่าน้ำเต็มระบบ ตัว T-Line แทบไม่ได้ใช้งานเลยน้ำนิ้งตลอด
                ปล.ไล่น้ำโคตรยากเลยครับสำหรับครั่งแรก ครั่งต่อไปของกล้วยๆครับ เดียวรอของอีกนิดหน่อยแล้วค่อยจัดสายใหม่ครับนี้เทสระบบเฉยๆว่ารั่วไหม เย็นลงจากของเก่า อยู่ที่41 ตอนนี้เหลือ30องศาเอง
                อุณหภูมิลดเยอะจังครับ
                41 องศานี้อุณหภูมิซิงค์ลมหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by bojang47 View Post
                  อุณหภูมิลดเยอะจังครับ
                  41 องศานี้อุณหภูมิซิงค์ลมหรือเปล่าครับ
                  น้ำเหมือนกันครับ ชุดเก่า หม้าน้ำสวิทเทค3ตอน+ปั่ม655เดิม+บล๊อคCPU+VGA

ของใหม่เปลี่ยน ฝาปั่ม+หม้อน่ำ3ตอนBack ice+แลบบล๊อคCPU+VGA+สายยางใหม่ใหญ่กว่าเดิม

Comment

แหล่มเลยครับ

Comment

รกแบบสวยงาม

Comment

สวยจัง อยากลองเล่นน้ำบ้างงะ

ทั้งชุดน้ำประกอบด้วยอะไร เท่าไหร่บ้างหรอครับ กำลังศึกษาอยู่ อิอิ

Comment

สายยางซื้อที่ไหนครับ อยากได้สายยาง 1/2 หรือ 7/16 อ่ะครับท่าน พอมีแหล่งแนะนำไหมครับ

Comment

Working...
                          X