Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้องใหม่รายงานตัวคับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้องใหม่รายงานตัวคับ!!!

ปกติผมใช้คอม AMD แต่เดี่ยววันที่ 9 มกราคม ผมจะได้คอมเครื่องใหม่ๆคับ
    เป็นคอม Intel คับ ตอนนี้จัดสเปกไว้แล้วคับ
    สเปกคอมที่จะซื้อคับ
    intel core 2 Quad Q6600
    Cooler Master V8
    ASUS P5Q-E
    G.skill 4PK/800-4GB
    Power Coler 4870x2
    iCute Titanium Pro 750W
    ThermalTake Spedo
    WD Caviar Blue WD2500AAKS 250GB ต่อเลด0
    Cooler Master HTK002
    คับ เปนการลงทุนที่คุ้มไหมคับ ช่วยแนะนำหน่อย
    และผมขอเข้าร่วมห้อง อิเทลด้วยคนนะคับ

ของแรง หุหุ

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
      ของแรง หุหุ
      เหอะๆ ลงทุนไปขนาดนี้คงต้องใช้อีกนานคับหมดเกือบห้าหมื่น

Comment

ไปเบ่น ชิพเดียวดีกว่านะ VGA

เพราะพวก x2 มีปัญหากับเกมส์เก่า หันไปมอง GTX260 GTX280 จะดีกว่า

PSU แนะนำ Targan 750w

Ram รุ่นนั้นใช่ตัวติดซิ้งไหม ถ้าไม่ใช่ ก็หันไปมองตัวติดซิ้ง 2G*2 ดีกว่าพวก 1G*4

Comment

เห็นด้วยกับคุณ MMGLower เรื่องแรม

เราก็น้องใหม่เหมือนกัน อิอิ

Comment

ยินดีต้อนรับจ้า

ปล. การ์ดจอ 4870 หรือ GTX260 216SP ก็พอแล้วครับ

Comment

อื้มๆ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                ไปเบ่น ชิพเดียวดีกว่านะ VGA

เพราะพวก x2 มีปัญหากับเกมส์เก่า หันไปมอง GTX260 GTX280 จะดีกว่า

PSU แนะนำ Targan 750w

Ram รุ่นนั้นใช่ตัวติดซิ้งไหม ถ้าไม่ใช่ ก็หันไปมองตัวติดซิ้ง 2G*2 ดีกว่าพวก 1G*4
                แรมมันเปนตัว 2GB สองตัวคับ
                Specification
                Capacity 4GB (2GB x 2)
                Speed 800MHz DDR2 (PC2-6400)
                CAS Latency CL 4-4-4-12
                Test Voltage 2.0~2.1 Volts
                PCB 6 Layers PCB
                Registered/Unbuffered Unbuffered
                Error Checking Non-ECC
                Type 240-pin DIMM
                Warranty Lifetime

Comment

แหมเปิดตัวมา แรงเลยนะเนี่ย สงัสยจะอยู่คูกะบอร์ดอินเทลไปอีกนาน ^^

Comment

Working...
                  X