Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมเลือกหน่อยคร้าบบบว่า E8xxx อะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมเลือกหน่อยคร้าบบบว่า E8xxx อะไรดี

คือว่าตอนนี้เล็งอยู่ระหว่าง

E8400 กะ E8500

เห็นมันแพงกว่ากันหน่อยนึง

และความเรวก็เรวกว่ากันหน่อยนึงเช่นกัน

เรื่องราคาไม่เป็นอุปสรรคครับ แค่อยากรุว่าความแรงมันเพิ่มขึ้นมาคุ้มกับตังที่จ่ายเพิ่มรึเปล่าครับ

แล้วที่ซิ้งค์เดิมๆถ้าจะซื้อ E8400 มาocให้เรวเท่าE8500มันจะเวิร์คไหมครับ

ขอบคุณมั่กๆๆๆคร้าบบบบบบ
    Last edited by mosseser; 12 Nov 2008, 22:38:00.

ราคาไม่ใช่อุปสรรค ก็ E8500

Comment

แทบไม่ต่างกัน...

ถ้าจะเล่นซิ้งเดิมแล้ว oc สองตัวนี้ไปได้เท่ากันแระครับ 4.0ghz

Comment

ตามงบเลย เป็นไปได้หา E0 มา

Comment

ไม่ได้ใช้ที่ความเร็วสูงๆมาก ก็หา E8400 E0 มาวิ่งซัก 4G ก็คุ้มค่าตัวแล้วนะ ....

Comment

Originally posted by dears View Post
            ไม่ได้ใช้ที่ความเร็วสูงๆมาก ก็หา E8400 E0 มาวิ่งซัก 4G ก็คุ้มค่าตัวแล้วนะ ....
            E0 ของ E8500 มีของมายัง

Comment

Originally posted by orthadox View Post
              E0 ของ E8500 มีของมายัง
              SLB9K มาแล้วนี่ .... แต่ของมีมั้ยอันนี้ไม่รู้ หุหุ

Comment

ขอบคุณมากๆๆๆสำหรับทุกคำตอบครับ

แต่ว่าไอ้ E0 นี่มันต้องที่ดูกล่องชิมิครับ ต้องเป็นรหัส SLB ชิมิครับ

ว่าแต่ว่า ดูตรงไหนอ้ะครับ ห้าๆๆๆๆๆ

ขอความกรุณาอีกรอบคร้าบบบบบ

ขอบคุณมากๆๆครับ

Comment

เอ้อ แล้วก็อีกอย่างครับ

ไปซื้อที่ J.I.B. จะขอเค้าเลือกได้มั๊ยครับ

แบบว่ากลัวเค้าว่าเอา

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกๆๆคำตอบคร้าบบบบ

^^

Comment

-E8500 E0 ก็ลองส่องดูตามนี้ SLB9K ดูที่ข้างกล่อง หรือที่รกะดอง cpu ก้ได้
                    -ร้านไหนไม่ให้เลือกก็อย่าง้อมันมากงับ เราคือผู้บริโภค มีสิทธิ์ที่จะเลือก เว้นแต่เลือกแล้วไม่มีก็ว่าไปอย่าง

Comment

ใช้ทำอะไรเหรอครับ

Comment

Working...
                      X