Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำอะไรกับชุดของผมได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำอะไรกับชุดของผมได้บ้างครับ

CPU P4 2.8 + ASUS SILENT SQUARE

MB Asus P5p800

Ram Kingston 256 x 4

VGA WinFast 6800XT

PSU Asus A-55GA (550W)

หลักๆก็ใช้ OrCAD 9.1 เล่นเกมส์บ้าง (เกมส์วางแผน) แต่หลังๆเห็นเกมส์ใหม่ๆมันน่าเล่นดีแต่ไม่รู้ว่าเครื่อง (เก่าๆ) นี้จะเล่นเกมส์ใหม่ๆได้ราบรื่นหรือเปล่า หรือจะปรับเปลี่ยนอะไรได้บ้างครับ

แรมมันบัส400 เพิ่มไปเป็น 2GB

CPU OCขึ้นอีกหน่อย

VGA 9500GT512DDR3 หรือ 9600GSO

ได้ทุกเกมส์

Comment

เปลี่ยน cpu m/b ram vga เลยครับ
      ไม่ก็เพิ่มแรมครับ มีงบสำหรับอัพเกรดเท่าไหร่ละครับ

Comment

ขอบคุณครับ

RAM ผมก็อยากเพิ่มแล้วของเก่านี่ทำอะไรกับมันดีครับ (มันเต็ม 4 ช่อง) ถ้าจะขายแล้วจะมีคนซื้อหรือครับ (มันตกยุคไปแล้ว)

CPU ผม OC ไปที่ 3.5 อยู่แล้วครับ (ถ้าเปิดแอร์ก็ไปได้ 3.7)

VGA 9600GSO นี่มีแบบ AGP ด้วยหรือครับ (ตาลุกวาว!) ร้านไหนครับถ้าไม่แพงมากนักจะได้ไปถอยมา

เพราะถ้าเปลี่ยนยกชุดนี่ยุ่งเลยเพราะข้อมูล (งาน) มันอยู่เต็ม HD ทั้ง 3 ตัว แถมเป็น IDE ซะอีก (โบราณจัง) เอาไปใช้กับชุดใหม่คงลำบาก

รบกวนด้วยครับ

Comment

ขายซื้อใหม่ครับ อัพเกรดไม่คุ้มครับ

Comment

Working...
          X