Announcement

Collapse
No announcement yet.

......ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ......ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ.....

ซื้อ EVGA 9800GTX+ Superclock Edition 1ตัว หรือ ซื้อ EVGA 9800GT 2 ตัวดีกว่าครับ ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

9800 gtx+

Comment

Originally posted by cnm_0985 View Post
      9800 gtx+
      9800 gtx+1ตัวแรงกว่า9800gt2ตัวอีกหรือครับ

Comment

ถ้าเอา 9800GT มา SLI กัน มันมีน้อยเกมส์ที่รองรับคับ บางที่เล่นเกมส์บางเกมส์ความเร็วอาจจะลดลงมายิ่งกว่าการ์ดตัวเดียวอีกคับ

เลือกเอา 9800GTX+ ดีกว่าคับ ไม่ต้องมีปัญหาจุกจิกที่หลังคับ

เดาเอานะคับรอท่านเทพมาตอบอีกที่นะคับ

Comment

Originally posted by prombunglam View Post
          ถ้าเอา 9800GT มา SLI กัน มันมีน้อยเกมส์ที่รองรับคับ บางที่เล่นเกมส์บางเกมส์ความเร็วอาจจะลดลงมายิ่งกว่าการ์ดตัวเดียวอีกคับ

เลือกเอา 9800GTX+ ดีกว่าคับ ไม่ต้องมีปัญหาจุกจิกที่หลังคับ

เดาเอานะคับรอท่านเทพมาตอบอีกที่นะคับ
          ท่านที่รู้ ช่วยตอบด้วยครับ ผมอยากรู้มากๆๆครับ

Comment

9800GT 2 ตัว เอา 4870 1GB DDR5 ตัวเดียวดีกว่า เสียตังค์เท่ากันเลย แรงกว่าเยอะ......หรือ9800GTX+ แรงกว่า บางเกมส์ สูสีกันบางเกมส์ อ่อนกว่าบางเกมส์ แต่ก็ประหยัดเงิน ประหยัดไฟกว่าเยอะ

Comment

เอ..ถ้าจำไม่ผิด/เข้าใจไม่ผิด..จากการอ่านริวิว หรือ บางกระทู้..บอกว่า
              SLI หรือ CF จะทำงานอย่างได้ผลจริงจัง ก็ต่อเมื่องใช้งานบนบอร์ด X58 น่ะครับ
              ลองเลยครับ
              ค่าใช้จ่ายก็ไม่มากเท่าไรครับ
              ค่าการ์ดจอ 9800GT SLI= 1X,XXX
              บอร์ด X58 = 1X,XXX
              CPU i7 = 11,XXX-2X,XXX
              แรม DDR3= 6,XXX- 1X,XXX
              อิๆ..หุๆ..เฮอะๆ..แฮ่ะๆ....เอื๊อกกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                เอ..ถ้าจำไม่ผิด/เข้าใจไม่ผิด..จากการอ่านริวิว หรือ บางกระทู้..บอกว่า
                SLI หรือ CF จะทำงานอย่างได้ผลจริงจัง ก็ต่อเมื่องใช้งานบนบอร์ด X58 น่ะครับ
                ลองเลยครับ
                ค่าใช้จ่ายก็ไม่มากเท่าไรครับ
                ค่าการ์ดจอ 9800GT SLI= 1X,XXX
                บอร์ด X58 = 1X,XXX
                CPU i7 = 11,XXX-2X,XXX
                แรม DDR3= 6,XXX- 1X,XXX
                อิๆ..หุๆ..เฮอะๆ..แฮ่ะๆ....เอื๊อกกกกกกกกกกกก
                ความจริงตามนี้ไมครับ .... คือว่าแล้วบอร์ดราคากลางๆๆทำsliมาทำไมครับ

Comment

อย่า SLI~ เลยครับเกมยังรองรับน้อยอยุ่เลย

Comment

Working...
                  X