Announcement

Collapse
No announcement yet.

New AMD Phenom 8750 !!???!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by niCe_guY View Post
    20 องศาครับท่าน
    ต่อคอร์ใช่ไหมครับ อิอิ

ผมไปดูตรงที่มันรวมกัน แต่ยังไงมันก็เย็นมากๆเลยครับใช้น้ำหรือครับ

Comment

ความจริง มันไม่น่าใช่นะครับ 20 องศาน่ะ

คิดว่าน่าจะ + เพิ่มอีกประมาณ 10 องศา มั้งครับ

Comment

กำ Webboard มีระบบไรหนิ

เพิ่มมา

Groans: 0
        Groaned at 0 Times in 0 Posts

Comment

Originally posted by Drunk View Post
          ความจริง มันไม่น่าใช่นะครับ 20 องศาน่ะ

คิดว่าน่าจะ + เพิ่มอีกประมาณ 10 องศา มั้งครับ
          ที่เห็นเป็นความร้อนที่วัดจากคอร์ของซีพียูโดยตรงครับ ไม่ใช่ความร้อนบนกระดอง

Comment

เอิ้กๆๆๆๆ
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

หัวมึน-*-

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                ที่เห็นเป็นความร้อนที่วัดจากคอร์ของซีพียูโดยตรงครับ ไม่ใช่ความร้อนบนกระดอง
                แล้วถ้าเราจะอ้างอิงความร้อน CPU เราควรเอาอันไหนอ้างอิงล่ะครับ หรือว่าเอาอุณหภูมิจากคอร์ หรือว่าจากกระดอง แล้วถ้าใช้อุณหภูมิตามคอร์นั้น ก็เป็นการยากมากครับ ที่อุณหภมิจะถึง 60 องศา ที่ผมใช้ X3 คล็อกแล้ว เพิ่มไฟแล้ว ใช้ Full Load 100% อุณหภูมิ มันก็ไม่เกิน 50 องศาสักทีเลยอ่ะครับ

โดยปกติความร้อนมันออกมาจากคอร์ ไม่ใช่หรอครับ แล้วก็ระบายความร้อนผ่านกระดองมาที่ซิ้งค์ อุณหภูมิที่คอร์มันก็น่าจะสูงกว่าที่กระดองนะผมว่า ผมถึงรู้สึกว่ามันแปลกๆ

บางทีอุณภูมิห้องประมาณ 30 องศา แต่อุณหภูมิในคอร์มันดันประมาณ 27 องศาซะนี่ จับที่ซิ้งค์มันก็ร้อนน่าจะประมาณ 40 องศา

ถ้าที่อุณภูมิที่คอร์อย่างที่ว่า ให้ผมอัดอย่างไรอุณหภูมิมันก็ไม่เกิน 50 องศา

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                  แล้วถ้าเราจะอ้างอิงความร้อน CPU เราควรเอาอันไหนอ้างอิงล่ะครับ หรือว่าเอาอุณหภูมิจากคอร์ หรือว่าจากกระดอง แล้วถ้าใช้อุณหภูมิตามคอร์นั้น ก็เป็นการยากมากครับ ที่อุณหภมิจะถึง 60 องศา ที่ผมใช้ X3 คล็อกแล้ว เพิ่มไฟแล้ว ใช้ Full Load 100% อุณหภูมิ มันก็ไม่เกิน 50 องศาสักทีเลยอ่ะครับ

โดยปกติความร้อนมันออกมาจากคอร์ ไม่ใช่หรอครับ แล้วก็ระบายความร้อนผ่านกระดองมาที่ซิ้งค์ อุณหภูมิที่คอร์มันก็น่าจะสูงกว่าที่กระดองนะผมว่า ผมถึงรู้สึกว่ามันแปลกๆ

บางทีอุณภูมิห้องประมาณ 30 องศา แต่อุณหภูมิในคอร์มันดันประมาณ 27 องศาซะนี่ จับที่ซิ้งค์มันก็ร้อนน่าจะประมาณ 40 องศา

ถ้าที่อุณภูมิที่คอร์อย่างที่ว่า ให้ผมอัดอย่างไรอุณหภูมิมันก็ไม่เกิน 50 องศา
                  ก็ดูที่ TMPIN0 สิครับจะยากอะไร(ตรงนั้นคืออุณหภูมิบนกระดอง)

Comment

Working...
                  X